PDA

View Full Version : Help ! cao thủ scan từ máyy photocopy về máy tính dùng Win 7

letrungtruc771977
28-12-2010, 09:36 PM
Bác nào biết scan dùng cho win 7 xin hướng dẫn giùm, rất cám ơn nhiều, ở win xp thì mình tạo folder trên máy tính rồi share sau đó trên máy photocopy thì cài đặt .....hoàn tất thì dù scan 1 xấp tài liệu trên ADF nó trực tiếp về máy tính rất nhanh, còn win 7 thì pótay ko làm được, bác nào có cách scan nhanh như vậy mà dùng trên win 7 làm ơn giúp giùm nhé ! thanks nhiều lắm. Đang bế tắc quá

khoacoitnt
28-12-2010, 09:58 PM
Cái này cũng không khó mà, do bạn chưa thiết lập file share trên Win7 đúng nên không thể đẩy tài liệu vào được. Bạn kiểm tra cho mình như sau:
1. Ở máy cài Win7 bạn share một thư mục bất kỳ dưới dạng full, rùi vào một máy tính khác trong mạng lan thử truy cập vào máy tính cài Win7 xem có vào được không và có làm gì được với cái folder bạn vừa share ko?
2. Nếu không vào được bạn kiểm tra lại phần: Control Panel\All Control Panel Items\Network and Sharing Center\Advanced sharing settings\File and printer sharing bật on lên chưa, nếu chưa bật thì bạn không thể làm gì được.
3. Kế đến khi share folder trên Win7 bạn fải add thêm thằng Everyone vào nhé thì mới đẩy vô tài liệu từ máy copy về được
Bạn thử lại xem sao nhé hihihih

letrungtruc771977
28-12-2010, 10:07 PM
ban khoacoint oi cho minh hoi ban da lam cai scan folder tren win 7 duoc khong ban ? ban co the cho minh xin so dt cua ban de dt hoi truc tiep ban neu minh van ko lam duoc ko ? 1 chau caphe hau ta hen hihihihi, chut ve thu cach cua ban neu ok minh se len day tra loi cho ban biet

vch.tech
29-12-2010, 06:19 AM
Bạn vui lòng edit lại bài viết tiếng việt có dấu. Bài viết này sẽ bị xóa trong vòng 24H nếu chủ topic không edit lại bài viết tiếng việt có dấu. NẾu tài phạm sẽ banned 7 ngày

letrungtruc771977
06-01-2011, 08:52 PM
Không có cao thủ nào thực hiện được scan bằng folder trong win 7 hết ah uhhuuh

vch.tech
06-01-2011, 09:01 PM

Đã làm thành công từ lâu rồi từ vista đến win 7. Không thành vấn đề. Nhưng phải trực tiếp làm trên máy. Chứ có rất nhiều dạng. Không thể chỉ trên web vietcopy.org được.

minhphu
07-01-2011, 08:33 AM
theo tôi biết thì 1 số dòng Ricoh không thể scan to folder bằng win7 hay vista vì lỗi chương trình, hãng ricoh có fix bằng cách upload firmwear, nhưng để có bản firmw này ko phải ai cũng có. vậy bạn có thể cài scan folder bằng giao thức ftp cũng được mà

SharpVn
07-01-2011, 08:41 AM
trước hết bạn phải nêu ra được bạn đang sử dụng máy gì model nào ? và sau đó tìm hiểu xem dòng máy này có support cho win 7 hay không giao thức scan nó có tương thích với win7 chưa vì hiện nay một số dòng hơi cũng thì nó không tương thích nữa với win7, nếu những máy mơi thì chắc chăn là đã có win7 còn nếu là máy cũ thì chuyện đó khó nói vì 1 dòng sản phẩm nó có tuổi đời 4-5 năm sau đó họ sẽ close sản phẩm và không còn support nữa cho nên khi mua những máy cũ nhớ chú ý điều này

thường scan thì có phần mềm hỗ trợ đi kèm còn không thì nó sẽ dùng những phần mềm có sẵn của window

letrungtruc771977
08-01-2011, 06:39 PM
trước hết bạn phải nêu ra được bạn đang sử dụng máy gì model nào ? và sau đó tìm hiểu xem dòng máy này có support cho win 7 hay không giao thức scan nó có tương thích với win7 chưa vì hiện nay một số dòng hơi cũng thì nó không tương thích nữa với win7, nếu những máy mơi thì chắc chăn là đã có win7 còn nếu là máy cũ thì chuyện đó khó nói vì 1 dòng sản phẩm nó có tuổi đời 4-5 năm sau đó họ sẽ close sản phẩm và không còn support nữa cho nên khi mua những máy cũ nhớ chú ý điều này

thường scan thì có phần mềm hỗ trợ đi kèm còn không thì nó sẽ dùng những phần mềm có sẵn của window

Dòng máy Ricoh 3045 và 2075, 1075, 2060 đó bạn đã làm thử rồi nhưng không được con trên win xp thi scan theo kiểu folder ào ào không có vấn đề gì, mong bác nào đã làm thành công scan folder trên win 7 - 32bit chỉ giùm, thanks.

letrungtruc771977
08-01-2011, 06:41 PM
theo tôi biết thì 1 số dòng Ricoh không thể scan to folder bằng win7 hay vista vì lỗi chương trình, hãng ricoh có fix bằng cách upload firmwear, nhưng để có bản firmw này ko phải ai cũng có. vậy bạn có thể cài scan folder bằng giao thức ftp cũng được mà

Bạn hướng dẫn mình scan theo kiểu ftp được không và scan theo kiểu này có nhanh như scan kiểu folder trên win xp không bạn ? thanks.

vch.tech
08-01-2011, 06:50 PM
Có FTP server không vậy. Nếu có thì hãy bàn tới. Nhưng từ đầu tới giò trong topic này mọi người vẫn chưa biết bạn đang hỏi model máy nào.

letrungtruc771977
08-01-2011, 06:57 PM
Có FTP server không vậy. Nếu có thì hãy bàn tới. Nhưng từ đầu tới giò trong topic này mọi người vẫn chưa biết bạn đang hỏi model máy nào.

Có FTP server bạn ah, mình đang hỏi dòng máy Ricoh 2035,2045,1075,2075,2060

vch.tech
08-01-2011, 07:00 PM
Có FTP server bạn ah, mình đang hỏi dòng máy Ricoh 2035,2045,1075,2075,2060

Không sài được trên win 7 nhé. Kể cả destopBinder. Win 7 thì dùng Scan to Email. Tất cả các win đều dùng được

letrungtruc771977
08-01-2011, 07:09 PM
Không sài được trên win 7 nhé. Kể cả destopBinder. Win 7 thì dùng Scan to Email. Tất cả các win đều dùng được

Bạn chỉ mình cách scan to email trong win 7 được không, khách hàng xài win 7 nhiều quá mà mình không có cách nào scan cho họ ngại muốn chết, thanks.

vch.tech
08-01-2011, 09:25 PM
Bạn chỉ mình cách scan to email trong win 7 được không, khách hàng xài win 7 nhiều quá mà mình không có cách nào scan cho họ ngại muốn chết, thanks.

Set Acount Email trên máy photocopy. Có thể set bằng cách dùng PC login vào trang web máy photocopy cũng được. Email có mailserver đạt tại cty khách hàng hay đặt tại ISP trong nước nhé. Acount yahoo hay gmail không chạy được. Bạn cài đặt email cho outlook thế nào th2i set trong máy photocopy thế đó

letrungtruc771977
09-01-2011, 10:10 AM
Set Acount Email trên máy photocopy. Có thể set bằng cách dùng PC login vào trang web máy photocopy cũng được. Email có mailserver đạt tại cty khách hàng hay đặt tại ISP trong nước nhé. Acount yahoo hay gmail không chạy được. Bạn cài đặt email cho outlook thế nào th2i set trong máy photocopy thế đó

Thanks ! để mình làm thử xem.

bboy_friendly
10-01-2011, 08:55 AM
CÀI TWAIN VÔ PC RỒI CÀI THÊM PHẦN MỀM THỨ 3 VÔ ( VÍ DỤ : ACD VERSION 12) BỎ CẢ XẤP TÀI LIỆU LÊN DF RỒI VÀO MÁY TÍNH SCAN TỚI FOLDER TÙY THÍCH ÀO ÀO ĐÓ CÓ SAO ĐÂU NÈ

LINK DOWN : http://toitutin.com/software/2010/05/19/acdsee-photo-manager-v12-full-17-05-2010.html

letrungtruc771977
10-01-2011, 07:02 PM
CÀI TWAIN VÔ PC RỒI CÀI THÊM PHẦN MỀM THỨ 3 VÔ ( VÍ DỤ : ACD VERSION 12) BỎ CẢ XẤP TÀI LIỆU LÊN DF RỒI VÀO MÁY TÍNH SCAN TỚI FOLDER TÙY THÍCH ÀO ÀO ĐÓ CÓ SAO ĐÂU NÈ

LINK DOWN : http://toitutin.com/software/2010/05/19/acdsee-photo-manager-v12-full-17-05-2010.html

Tức là mình cài driver scan win 7 cho pc sau đó cài thêm phần mềm ACD cho pc rồi các bước còn lại làm giống như thao tác cài scan folder trên win xp hả bạn ? bạn đã thực hiện thành công cách này chưa vậy ?

vch.tech
10-01-2011, 08:31 PM

Rồi chất lượng file ảnh chỉ là taiwain thôi haha. Không có định dạng PDF còn chất lượng thì xấu tệ. 6/10 so với bản gốc. Bí lắm mới dùng cách này thôi

bboy_friendly
11-01-2011, 11:05 AM
Tức là mình cài driver scan win 7 cho pc sau đó cài thêm phần mềm ACD cho pc rồi các bước còn lại làm giống như thao tác cài scan folder trên win xp hả bạn ? bạn đã thực hiện thành công cách này chưa vậy ?
cài driver scan xong => cài ACD => Bỏ giấy vào DF => vào máy tính mở ACD lên ==> vào import => from scaner => ... chọn máy scan,nơi save..v.v rồi nhấn SCAN => xong
ko scan dc file pdf nhưng hình ảnh thì cũng bình thường chứ ko đến nỗi xấu tệ đâu. bạn cứ thủ đi.
nếu ko dc call 0903003494

bboy_friendly
11-01-2011, 11:08 AM
Rồi chất lượng file ảnh chỉ là taiwain thôi haha. Không có định dạng PDF còn chất lượng thì xấu tệ. 6/10 so với bản gốc. Bí lắm mới dùng cách này thôi
Bí wa1 phải làm đại chứ bác admin, cần gấp thì làm vậy cho xong việc rồi còn muốn nghien cứu thêm cái khác thì cứ từ từ .jhjhj . hình anh cũng tạm chứ ko xấu tệ đâu bác
download Adobe Acrobat Reader Pro về để scan thành pdf cung dc ...hjhjhjh

letrungtruc771977
11-01-2011, 01:30 PM
cài driver scan xong => cài ACD => Bỏ giấy vào DF => vào máy tính mở ACD lên ==> vào import => from scaner => ... chọn máy scan,nơi save..v.v rồi nhấn SCAN => xong
ko scan dc file pdf nhưng hình ảnh thì cũng bình thường chứ ko đến nỗi xấu tệ đâu. bạn cứ thủ đi.
nếu ko dc call 0903003494

Thanks các bác tận tâm chỉ giùm để về làm thử xem sao, sao cai win 7 scan kiểu folder phức tạp quá.

khoacoitnt
11-01-2011, 01:45 PM
Híc muốn scan theo cách này thì dùng phần mềm Paperport, scanpdf... download free về thì thành file dạng .dpf ngay mà có gì khó đâu hihihihi

bboy_friendly
12-01-2011, 09:29 AM
Híc muốn scan theo cách này thì dùng phần mềm Paperport, scanpdf... download free về thì thành file dạng .dpf ngay mà có gì khó đâu hihihihi

de bua nao thu 2 cái này coi sao

letrungtruc771977
03-05-2011, 07:26 PM
Anh Vch.tech có thể hướng dẫn em scan to email khi gặp Win 7 không ? Thanks anh nhé !

minhphu
04-05-2011, 06:23 AM
thấy mấy bác cứ thắc mắc vụ scan này hoài, tôi cũng thường cài scan to folder, scan to email thấy cũng dễ, win gì sài cũng được ( nếu biết cách làm ), còn scan to email thì đâu có phụ thuộc vào win gì, vì ta cấu hình cho máy photo để nó tự gửi ra internet giống như cấu hình adsl vậy...vấn đề quan trọng là sercurity thôi

letrungtruc771977
04-05-2011, 09:07 PM
thấy mấy bác cứ thắc mắc vụ scan này hoài, tôi cũng thường cài scan to folder, scan to email thấy cũng dễ, win gì sài cũng được ( nếu biết cách làm ), còn scan to email thì đâu có phụ thuộc vào win gì, vì ta cấu hình cho máy photo để nó tự gửi ra internet giống như cấu hình adsl vậy...vấn đề quan trọng là sercurity thôi
minhphu có thể hướng dẫn mình cách scan kiểu folder trên win 7 hoặc scan to email được không ? xin cám ơn trước nhiều nhé. Thông thường mình xài trên máy Ricoh 2045,3045 và 1075, 2075.

huongtb78
25-05-2011, 12:50 PM
Anh làm ơn chỉ giúp em cách cài scan ở máy ricoh mp 7500 với Em đang bế tắc quá không biết làm thế nào để scan được .Mặc dù máy có IN bình thường .
Email của em: huong_tb79@yahoo.com.
Em cảm ơn anh nhiều!