Đóng góp kinh phí duy trì diễn đàn
Kết quả từ 1 tới 9 trên tổng số 9

Chủ đề: Máy photo canon IR2022N bị phô ra giấy trắng ?

Registered user
    Thanks
    1

Máy photo canon IR2022N bị phô ra giấy trắng ?

Máy mới mua, vừa rồi phô hết hộ mực nguyên theo máy, mình thay hộp mực khác vào, lúc đầu thì phô bị mờ chữ, mình nghĩ là do mực kho đúng, nên thay hộp mực ZIN khác vào, nhưng giờ phô ra lại ra giấy trắng, không biết là có phải do mực dỏm trước đó đã làm hỏng DRUM rồi không nữa, ai gặp rồi xin cho ý kiến.

View more latest threads same category:

Vietcopy Support
    Thanks
    4
    Mực không làm hỏng drum được, nghi ngờ mực thì phải tháo cụm từ ra vệ sinh nhưng nhớ là lắp lại 5 ăn 5 thua nhé vì khó lắp, dễ lộn. Mà máy mới sao không bảo hành nhỉ

3. The Following User Says Thank You to laitang For This Useful Post:

cuongdigital (26-04-2016)

Registered user
    Thanks
    1
    Trích dẫn Nguyên văn bởi laitang Xem bài viết
    Mực không làm hỏng drum được, nghi ngờ mực thì phải tháo cụm từ ra vệ sinh nhưng nhớ là lắp lại 5 ăn 5 thua nhé vì khó lắp, dễ lộn. Mà máy mới sao không bảo hành nhỉ
    Ẻo nghe ghê thế, do mình ở vùng xa, và có biết đôi chút về máy, nên định tự làm, nó khó đến mức 5 ăn 5 thua cơ à? mình cũng định tháo hộp từ ra đẻ đổ hết mực còn lại ra, nhưng thấy nói trường hợp thay hộp từ thì phải vào sevice mode để chạy không tải hộp từ, rồi mới bỏ hộp mực vào,mình chưa làm lần nào nên đang do dự, trong trường hợp này thì có phải chạy cái này không vậy?

Vietcopy Support
    Thanks
    4
    Nếu bạn là người tháo vát và đã quen với việc tháo lắp máy móc thì mới nên tháo, còn không nhiều khi bạn đang cầm gõ đổ mực ra bỗng nó rớt ra 1 vật và bạn cầm lên chả biết lắp vào đâu! Việc thay hộp từ chạy mode là để nó trộn mực cho đều và chụp phát đầu ăn ngay, nếu không chạy cũng chả sao, chỉ là phải chụp 1 lúc lâu thôi.

6. The Following User Says Thank You to laitang For This Useful Post:

cuongdigital (26-04-2016)

Registered user
    Thanks
    1
    Trích dẫn Nguyên văn bởi laitang Xem bài viết
    Nếu bạn là người tháo vát và đã quen với việc tháo lắp máy móc thì mới nên tháo, còn không nhiều khi bạn đang cầm gõ đổ mực ra bỗng nó rớt ra 1 vật và bạn cầm lên chả biết lắp vào đâu! Việc thay hộp từ chạy mode là để nó trộn mực cho đều và chụp phát đầu ăn ngay, nếu không chạy cũng chả sao, chỉ là phải chụp 1 lúc lâu thôi.
    Cảm ơn bạn, nói thế thì mình cũng yên tâm và tự tin hơn rồi, vì mình cũng là người có chút khiếu về tháo lắp máy móc, mình sẽ cẩn thận quan sát thật kỹ khi tháo, để không bị kẹt khi lắp trở lại.

Registered user
    Thanks
    15
    Hộp từ dòng máy này rất kén mực mình đổ thử nhiều loại nhập ở sg về chưa có loại nào ưng ý toàn bể nẻt mờ... chỉ xài đc mực hảng và nói thêm máy này mua về xài dc 5 tháng bảo đãm trục từ hư thay vô củng ko dc như ban đầu 8/10 dù mực xịn bị 3 cái thay hết 3 cái

Registered user
    Thanks
    15
    Mấy dòng khác không biết ra sau nhưng canon ir2420trở xuốg xài mực ngoài phá drum rất dữ phá luôn hộp từ(chứa mực) cụ thể là mấy dòng naỳ xài gạt từ bằng nhựa y chang hộp mực máy in nhỏ, còn mực hảng thì xài rất lâu cho dù drum dỏm xài vẩn ok 2/3 so với drum zin luôn

Registered user
    Thanks
    0
    Trích dẫn Nguyên văn bởi khongten Xem bài viết
    Hộp từ dòng máy này rất kén mực mình đổ thử nhiều loại nhập ở sg về chưa có loại nào ưng ý toàn bể nẻt mờ... chỉ xài đc mực hảng và nói thêm máy này mua về xài dc 5 tháng bảo đãm trục từ hư thay vô củng ko dc như ban đầu 8/10 dù mực xịn bị 3 cái thay hết 3 cái
    bác đùa thế nào, chứ dòng canon là lành nhất đấy ạ, dùng mực lởm vẫn chạy bon bon, chắc mực của bác lởm quá
    Mobile : 0986.17.62.62 Tuấn
    - Chuyên cung cấp các dịch vụ bảo trì, bảo dưỡng thay thế thiết bị máy văn phòng (máy tính, máy in, máy photo, máy in, máy fax...)
    - Dịch vụ cho thuê máy văn phòng
    - Kinh doanh các loại máy móc thiết bị văn phòng
    - kinh doanh các loại máy móc thiết bị an ninh mạng.
    - Mua bán các thiết bị máy văn phòng.

Thành viên cấp 1
    Thanks
    20
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tuank2b Xem bài viết
    bác đùa thế nào, chứ dòng canon là lành nhất đấy ạ, dùng mực lởm vẫn chạy bon bon, chắc mực của bác lởm quá
    Rồi ít bữa mờ căm hay mờ một bên thì tính sao bác ??

Những chủ đề tương tự được tìm thấy.

1. Trả lời: 2
    Bài viết cuối cùng: 19-01-2014, 14:28
  2. Bán máy photo màu canon tai Hà Nội
    By mattinhbo1803 in forum Máy Photocopy-Máy In-Máy Fax
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối cùng: 13-11-2012, 12:20
  3. Máy photo canon bị sọc trắng
    By Tung1201 in forum Canon
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối cùng: 03-11-2011, 23:13
  4. Giúp em con photo canon ir 2022n