Kết quả từ 1 tới 10 trên tổng số 10

Chủ đề: Cần hướng dẫn cài đặt kết nối cho máy photocopy Ricoh 1060 với máy tính để in qua card RJ45

khamphavnit
    Guest

Cần hướng dẫn cài đặt kết nối cho máy photocopy Ricoh 1060 với máy tính để in qua card RJ45

Xin chào anh em trong diễn đàn, chả là nhà mình mới mua máy photocopy Ricoh Aficio 1060 , mình muốn kết nối với máy tính để in như một máy in thông thường thì làm thế nào ? Xin anh em nói cụ thể về driver nào và thiết lập IP cho 2 máy như thế nào , xin cảm ơn !

View more latest threads same category:

Super Moderator
    Thanks
    0
    khamphavnit xem chủ đề cài đặt Ricoh aficio 1075.
    Cách cài đặt cũng tương tự nhau thôi

Super Moderator
    Thanks
    0
    Máy photocopy Ricoh AF-1060 và Ricoh AF-1075 là hoàn toàn giống, chỉ khác nhau ở phần tốc độ copy và in.

van teo
    Guest
    ban kiểm tra máy đã có cảd in chưa, nếu có thì cài driver vào ip của driver giống ip của máy photo là xong nếu nhà bạn đang sài qua hub thì để ip mạng tự động, nếu sài qua máy thì để ip tĩnh là xong, chúc bạn thành công

van teo
    Guest
    bạn vào trang www.ricoh.com mà down về

khamphavnit
    Guest
    Vâng cám ơn các anh đã nhiệt tình chỉ dẫn , em đã đọc qua bài huớng dẫn ở máy 1075 rồi nhưng vẫn chưa hiểu lắm, đại khái là down driver nào về, cài như thế nào và tiến hành đặt IP cho cả ở máy tính lẫn máy photo như thế nào . Xin các anh nói rõ thêm được không ạ vì em gà mờ về cái này quá, khi mua máy thợ bán máy cho em cái card mạng đấu chéo để kết nối trực tiếp với máy tính.

Administrator
    Thanks
    13
    bật team viewer . đọc id và pass mình cài đặt giúp cho. Ủa mà máy tình của bạn có kết nối internet không vậy

khamphavnit
    Guest
    Cảm ơn anh Admin nhưng hiện tại em đang ở trên trường ( ở HN ) còn máy đó ở quê cơ vì nhà em cũng làm nghề in photocopy mà, không dùng TeamVewer được rồi anh ạ , mấy hôm trước thấy anh post driver cho các dòng máy photo trong đó có dòng máy Ricoh Aficio 1060 nhưng em down về được 2 file là " r26004en.exe " và "z19191en.exe" , vậy em hỏi anh là file nào là file cài driver để có thể in từ máy tính qua máy photo được thông qua card mạng ( card trực tiếp từ PC tới máy photo ) . Xin anh nói rõ cho em biết , cảm ơn anh !

Administrator
    Thanks
    13
    Win XP 32 bit : R26004EN.exe
    In qua card mang hay các cổng khác là do trong quá trỉnh cài driver bạn chọn port in thôi

khamphavnit
    Guest
    Vậy à, cám ơn anh nhé, để cuối tuần này về nhà em cài thử xem, em double click vào file đó thì ra được 1 folder " r26004en", trong đó có file để cài driver rồi ,hay quá, em mắc nhất chỗ này, còn về đặt IP thì em đọc ở phần cài đặt cho máy Ricoh 1075 nên cũng hiểu rồi ,à thế còn file "z19191en.exe" là file dùng để cài đặt gì vậy anh ???.
    Em thấy diễn đàn rất bổ ích cho những người dùng máy photocopy, hình như anh là một kỹ thuật viên chuyên về máy photocopy ạ, em cũng mới biết đến forum mình , có thời gian em sẽ thường xuyên vào đây tìm hiểu thêm . Chúc diễn đàn ngày càng phát triển, xứng đáng là nơi giao lưu học hỏi, chia sẻ kinh nghiệm trong lĩnh vực kỹ thuật về máy photocopy !!!!

Những chủ đề tương tự được tìm thấy.

1. Trả lời: 2
    Bài viết cuối cùng: 27-07-2012, 11:25
  2. Lỗ cắm RJ45 máy photo Toshiba eSTUDIO 650
    By Vinhanboy in forum Sửa Chữa
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối cùng: 05-05-2012, 07:04
  3. Trả lời: 2
    Bài viết cuối cùng: 31-05-2011, 19:10
  4. Trả lời: 7
    Bài viết cuối cùng: 24-05-2011, 13:25
  5. Máy photocopy ricoh 1060 bị lỗi SC 305?????????
    By kydatiensinh in forum Máy Ricoh Digital
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối cùng: 24-05-2011, 13:23

Quyền hạn