Đóng góp kinh phí duy trì diễn đàn
Kết quả từ 1 tới 5 trên tổng số 5

Chủ đề: Xin giúp đỡ máy Bizhub 215 photo bị kẹt giấy thường xuyên.

Registered user
    Thanks
    14

Question Xin giúp đỡ máy Bizhub 215 photo bị kẹt giấy thường xuyên.

Tình hình là em vừa thay linh kiện trong cụm sấy máy Bizhub 215, khi thay xong máy sử dụng bình thường tầm 15 ngày thì có hiện tượng bị kẹt giấy khi giấy vừa lên tới cụm sấy. Thường bị kẹt đúng 1 vị trí, mặc dù đã vệ sinh cụm sấy sạch sẽ và cho silicon vào nhông nhưng vẫn bị. Khi đó em vệ sinh 2 cái clutch phía sau thì máy photo bình thường tầm 15 ngày là bị lại hiện tượng cũ, giấy cứ lên tới cụm sấy 1 chút là bị kẹt giấy mặc dù không có vật cản nào hết.
    Anh em nào rành về máy bizhub cho em hỏi là có phải 2 cái clutch bị yếu rồi phải ko? Hay là do lỗi ở vị trí nào khác?
    Mong anh em chia sẻ, xin chân thành cảm ơn !

View more latest threads same category:

Attached Images Attached Images
    • Kiểu File : jpg 1.jpg (87.4 KB, 7 views)

Super Moderator
    Thanks
    0
    bạn thử xem mức độ kẹt giấy có giao động không nếu có giao động lên trên hoặc xuống dưới 1 chút tức là lúc kẹ không cùng 1 vị trí là do clutch còn nếu kẹt cứ 1 vị trí là do vật lý hoạc sensor

3. The Following User Says Thank You to SharpVn For This Useful Post:

hondatang2305 (08-11-2016)

Registered user
    Thanks
    14
    Trích dẫn Nguyên văn bởi SharpVn Xem bài viết
    bạn thử xem mức độ kẹt giấy có giao động không nếu có giao động lên trên hoặc xuống dưới 1 chút tức là lúc kẹ không cùng 1 vị trí là do clutch còn nếu kẹt cứ 1 vị trí là do vật lý hoạc sensor
    Em có để ý thấy, có lúc giấy lên dc 1/2 cụm sấy thì bị kẹt, có lúc vừa lên cụm sấy ~1cm thì kẹt. Lấy giấy bị kẹt ra và đóng nắp lại thì máy photo được tiếp.
    Em có lấy 2 con clutch của máy bị kẹt đi thay qua máy khác test thử, thì bị hiện tượng nội dung bị lệch đi. Khi thay lại 2 cái clutch cũ vào máy thì nội dung đúng vị trí.

Registered user
    Thanks
    26
    Bạn thay sấy rời phải không, thay cây sấy loại khác đi, đảm bảo hết.

Registered user
    Thanks
    14
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tlnewcopy Xem bài viết
    Bạn thay sấy rời phải không, thay cây sấy loại khác đi, đảm bảo hết.
    Lúc đầu mình thay loại sấy hơi dày thì nhiệt độ không đủ làm chín mực. Nên mình thay lại loại mỏng giống như cây sấy đã hỏng trên máy thì bản photo chín mực.
    Mình đã thay 2 Clutch khác, hiện tại máy sử dụng bình thường, mình đang kêu chủ máy sử dụng 1 thời gian xem tình hình hết hẳn luôn ko.
    Xin cảm ơn bác Shapvn và tlnewcopy đã cho ý kiến.

Quyền hạn