Đóng góp kinh phí duy trì diễn đàn
Trang 2/3 Đầu tiênĐầu tiên 123 Cuối cùngCuối cùng
Kết quả từ 11 tới 20 trên tổng số 25

Chủ đề: tư vấn giuso e nên mua máy toshiba hay ricoh trong tầm tiền 28 tr ?????

Thành viên cấp 1
    Thanks
    14
    Em thì chưa từng dùng đầu 2, từ 1055 em nhảy lên dùng MP6000 với MP6001 luôn rồi. Bệnh ricoh lành bệnh mà bác, chỉ sợ chuột cắn dây thôi )
    Tiền em thì không thiếu, chủ yếu là có bao nhiêu thôi?

Thành viên cấp 1
    Thanks
    33
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mr.hungngoc Xem bài viết
    Em thì chưa từng dùng đầu 2, từ 1055 em nhảy lên dùng MP6000 với MP6001 luôn rồi. Bệnh ricoh lành bệnh mà bác, chỉ sợ chuột cắn dây thôi )
    cám ơn bác tư vấn, từ nó có hay bị văng không bác, dòng tô e ngán hộp từ nó quá, gom đủ thóc e làm bằng đc con ricoh

Registered user
    Thanks
    0
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ptquocdat2327 Xem bài viết
    e đăng bài này khéo hơi nhiều bác sale vào show hàng nhưng mong sao có cáo nhân nào chia sẻ chân thật vậy,
    số là e có con 810 chạy cũng khá ổn định( in hơi chậm + ồn+ ít kẹt giấy) nhưng cũ quá nên hư hỏng suốt, e tình mua con khác nhưng tầm tay có 28 tr thôi, e phân vân con to 723 với ricoh 2075 , ricoh thì e mù tịt nhưng đi tiệm khác thấy mấy con mp 6x,7x chạy êm quá với nhiều tính năng hay nên thích nhưng với tầm tiền đó chắc khó đụng nổi mấy dòng MP , 2075 thì hình như đơi máy hơi cũ , to 723 thì mấy a kỹ thuật khen ngon với lành tính nên e phân vân quá, bác nào kinh nghiêm 2 dòng trên tư vấn e với, với tphcm chỗ nào bán máy kho với bảo trì tốt các bác chỉ bảo. e cám ơn
    Dòng toshiba ưu điểm giá rẻ hơn ricoh, nói chung chạy cũng ổn định, cụm khay, bộ đảo, ADF, cụm sấy tốt, bền. Nhược điểm sấy lâu, hộp từ làm lại mệt, không có tích hợp in sẵn, main Scan hay lỗi, không có nhiều chế độ thông minh như Ricoh
    dòng ricoh nếu mua bạn nên mua từ MP trở lên MP7500 - 33tr, MP 6001 có tích hợp scan màu tầm 37tr. chạy ổn định, bản chụp sắc nét, đã tích hợp sẵn bộ in,sấy nhanh, nhiều chế độ thông minh. nhược điểm sấy nhanh như, web nhanh hết, chạy khoảng 500 ngàn phải để ý không từ vãi xuống cụm khay, đừng ham rẻ mua dòng 10 và 20 vì dòng này lâu rồi, hay lỗi vặt, không ổn định
    đôi dòng chia sẻ bạn

4. The Following User Says Thank You to vietnamnet For This Useful Post:

vitinhbaclieu (05-08-2017)

Thành viên cấp 1
    Thanks
    14
    Có món văng từ, nhưng mà em chưa dính bao giờ, chắc đỏ nên thế. Với lại làm lại hộp từ nhanh thôi mà bác, có 1 lúc là xong thôi. Ae thợ chỗ mình làm ngay tại chỗ có tầm 15-30' 1 lần.

Thành viên cấp 1
    Thanks
    33
    Trích dẫn Nguyên văn bởi vietnamnet Xem bài viết
    Dòng toshiba ưu điểm giá rẻ hơn ricoh, nói chung chạy cũng ổn định, cụm khay, bộ đảo, ADF, cụm sấy tốt, bền. Nhược điểm sấy lâu, hộp từ làm lại mệt, không có tích hợp in sẵn, main Scan hay lỗi, không có nhiều chế độ thông minh như Ricoh
    dòng ricoh nếu mua bạn nên mua từ MP trở lên MP7500 - 33tr, MP 6001 có tích hợp scan màu tầm 37tr. chạy ổn định, bản chụp sắc nét, đã tích hợp sẵn bộ in,sấy nhanh, nhiều chế độ thông minh. nhược điểm sấy nhanh như, web nhanh hết, chạy khoảng 500 ngàn phải để ý không từ vãi xuống cụm khay, đừng ham rẻ mua dòng 10 và 20 vì dòng này lâu rồi, hay lỗi vặt, không ổn định
    đôi dòng chia sẻ bạn
    cám ơn a nhiệt tình chia sẻ. hộp từ của nó có hay bị tình trạng đá vào khung rum k a, e bị 1 lần đi cây rum mới tinh tiếc đứt ruột, giờ để chạy đỡ a4R lâu quá

Thành viên cấp 1
    Thanks
    33
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mr.hungngoc Xem bài viết
    Có món văng từ, nhưng mà em chưa dính bao giờ, chắc đỏ nên thế. Với lại làm lại hộp từ nhanh thôi mà bác, có 1 lúc là xong thôi. Ae thợ chỗ mình làm ngay tại chỗ có tầm 15-30' 1 lần.
    làm hộp từ mà nhanh thế bác, chỗ e k biết do trình của thợ hay cái hộp từ của To khó chịu mỗi lần hư hộp từ toàn là mang về sửa hoặc họ mang theo rồi đổi ngang hộp khác cho lẹ

Registered user
    Thanks
    1
    Bên công ty em mới thu được của khách con 723, đã dọn, để giá 24tr, Anh cần thì ghé xem nhé, Trần Hưng Đạo, Quận 1 - 0919.911.955

Registered user
    Thanks
    12
    -Ráng cưới em Ricoh tươn tự MP 8000
    -Đánh giá chung cũn khá ổn: Như bác vietnamnet đánh giá.
    -Scan 02 mặt nhanh vô đối (02 gương lấy ảnh 02 mặt cùng lúc), giấy qua cái rẹt là xong, photo hay scan duplex nhanh, không rút ngược lại như dòng to 723...

Registered user
    Thanks
    1
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ptquocdat2327 Xem bài viết
    e thấy bác ở mãi bình dương chắc hơi xa e rồi
    Bình dương vs sg có là bao xa đâu mình cho thuê và bán máy đầy ở sg đấy thôi.
    CÔNG TY TNHH CUNG CẤP THIẾT BỊ HUỲNH GIA
    ĐC: 415 Phạm Ngọc Thạch, Phú Mỹ, Bình Dương.
    CHUYÊN :Mua bán , cung cấp , sửa chửa máy photocopy, cho thue may photocopy
    www.huynhgiatrading.com - www.chuyenphotocopy.com
    Tel: 0650 381 3352 - 0909 282 566

Thành viên cấp 1
    Thanks
    14
    Chỗ nào mang về làm là có vấn đề, chỗ em cứ ai kêu mang về làm là em không chơi. Ai làm tại chỗ thì ok luôn. Em thấy tháo hộp từ cũng đơn giản, nhưng tháo thì dễ mà lắp vào cứ thấy không ổn nên toàn để anh em thợ làm luôn. Toshi thì em chưa làm hộp từ, nhưng ricoh dùng 3 máy thì đã là 2 máy rồi và đều làm tại chỗ. Ngon lành cành đào hết bác à.

Quyền hạn