Trang 1/3 123 Cuối cùngCuối cùng
Kết quả từ 1 tới 10 trên tổng số 23

Chủ đề: Giúp tư vấn về máy photo văn phòng các hãng

maiquocviet0611
    Guest

Giúp tư vấn về máy photo văn phòng các hãng

Chào cả nhà, mình là một sinh viên học ngành kinh tế đang nghiên cứu đề tài về máy photo doanh nghiệp với lại sau này ra trường mình sẽ theo lĩnh vực máy photo văn phòng vì gia đình làm bên ngành máy này, hiện tại đang nghiên cứu thông tin của các dòng máy photo trên thị trường Việt Nam, đặc biệt là Hồ Chí Minh này.

Anh/CHị nào nhiều kinh nghiệm về máy photo văn phòng thì giúp mình giải quyết 1 số vấn đề này nhé:

1. trên thị trường Việt Nam hay TP.,HCM thì dòng máy photo văn phòng nào đang chiếm vị thế số một? có bao nhiêu dòng phổ biến?
    2. các đặc tính của các hãng máy photo văn phòng khác nhau thế nào? điểm mày, yếu của ai thế nào? (ví dụ các hãng: Canon, Xerco, Ricoh...)
    3. hãng nào có phụ tùng thay thế dễ dàng hơn?

rất rất mong các anh/ chị forum mình giúp đỡ...hix,

View more latest threads same category:

Thành viên cấp 2
    Thanks
    0
    Ủa !!! Gia đình bạn đang làm nghành này sao bạn không hỏi mà lên diễn đàn tính thử tài anh em hay sao?

Thành viên cấp 2
    Thanks
    10
    hỏi gia đình làm sao bằng hỏi cả làng được ... nghe xong cứ như nghe thầy bói xem voi vậy.. hehe

Super Moderator
    75 Trần Đình Xu, Phường Cầu Kho, Quận 01,TPHCM
    Thanks
    1
    Dòng nào PHOTOCOPY SHOP chạy nhiều là thông dụng và rẻ,đẹp,bền thôi.Còn phân cấp máy văn phòng thì như nhau cả ít tiền xài máy secondhand kỹ thuật số là tốt nhất , dư nhiều tiền xài máy mới để được cái oai là chính.

maiquocviet0611
    Guest
    máy photocop văn phòng đó các bạn, các máy business Multifunction của các hãng, mình quan tâm tới các hãng canon, ricoh, epson....í mình muốn phân biệt các dòng, dòng nào có thế mạnh thế nào ấy, và ai được ưa chuộng nhất hiện nay vì sao?

maiquocviet0611
    Guest
    hix, không ai trả lời dùm mình được vấn đề này à.hix

Thành viên cấp 2
    Thanks
    0
    Trích dẫn Nguyên văn bởi maiquocviet0611 Xem bài viết
    hix, không ai trả lời dùm mình được vấn đề này à.hix
    câu hỏi của bạn wa1 rộng làm seo mà trả lời bạn dc, mún bít tính năng của dòng máy và của từng hãng thì bạn nên tìm giáo sư GOOGLE bác ấy bít tất cả, chỉ có 1 diều mà pác ấy ko bít là hãng nào nhìu máy 1 ở thi trường vn, cái này thì pạn nên hỏi các bộ ở hanoi , vì pác dóa mua cấp về tất cả các tỉnh thành.

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    Trích dẫn Nguyên văn bởi maiquocviet0611 Xem bài viết
    Chào cả nhà, mình là một sinh viên học ngành kinh tế đang nghiên cứu đề tài về máy photo doanh nghiệp với lại sau này ra trường mình sẽ theo lĩnh vực máy photo văn phòng vì gia đình làm bên ngành máy này, hiện tại đang nghiên cứu thông tin của các dòng máy photo trên thị trường Việt Nam, đặc biệt là Hồ Chí Minh này.

Anh/CHị nào nhiều kinh nghiệm về máy photo văn phòng thì giúp mình giải quyết 1 số vấn đề này nhé:

1. trên thị trường Việt Nam hay TP.,HCM thì dòng máy photo văn phòng nào đang chiếm vị thế số một? có bao nhiêu dòng phổ biến?
    2. các đặc tính của các hãng máy photo văn phòng khác nhau thế nào? điểm mày, yếu của ai thế nào? (ví dụ các hãng: Canon, Xerco, Ricoh...)
    3. hãng nào có phụ tùng thay thế dễ dàng hơn?

rất rất mong các anh/ chị forum mình giúp đỡ...hix,
    Công nhận với bác Kiều Phong là câu này là câu hỏi quá rộng. nhưng quá rộng thì ta lại trả lời quá...chung chung vậy, để bác Việt bác ấy còn có định hướng mà mày mò.
    Nhìn chung, hãng nào phổ biến, hãng nào thay đồ rẻ, hay hãng nào có nhiều ưu điểm v.v... thì phải căn cứ vào sở thíc và trào lưu người dùng ở từng vùng miền.
    Ví dụ, ở Hà nội, hay dùng phổ biến là Ricoh (máy số), thứ 2 là Toshiba, thứ ba và thứ tư mới đến các dòng như Canon, xeroc.v...
    Nhưng ở Miền nam thì cá nhân tôi khảo sát lại thấy có vẻ như thứ nhất là Toshiba, Ricoh lại là thứ 2.
    Còn ở Miền Trung hay Tây nguyên thì rất ít Ricoh, mà thường là Toshiba hay các dòng lạ lạ khác.
    Riêng cá nhân tôi, với kinh nghiệm 13 năm đứng trực tiếp máy photo, tôi thấy:
    1. Thông dụng phổ biến nhất là Ricoh, sau đó đến Toshiba
    2. Ưu điểm của Ricoh và Toshiba chính là chuyên nghiệp, dễ thay đồ lẫn cho nhau khi cùng gần nhau về đời, về dòng. (tất nhiên là Tô thay cho Tô, Ri thay cho Ri nha); không bị ràng buộc bởi "life time" (thời gian sử dụng) code (mã), chíp, v.v...; phần mềm thân thiện dễ sử dụng, giao diện đơn giản, servise (sửa chữa) dễ dàng. có nhiều thợ sưả và sửa được nhiều bệnh. Về cơ khí thì 2 hãng này cũng bền hơn, "nồi đồng cối đá' hơn.
    3. Phụ tùng 2 hãng này cũng nhiều và rẻ hơn hẳn các hãng khác.
    4. Vài dòng mở màn thế thôi, để bác tiếp tục cuộc hành trình.

Thành viên cấp 2
    Thanks
    0
    Trích dẫn Nguyên văn bởi vietcopytiengiap Xem bài viết
    Công nhận với bác Kiều Phong là câu này là câu hỏi quá rộng. nhưng quá rộng thì ta lại trả lời quá...chung chung vậy, để bác Việt bác ấy còn có định hướng mà mày mò.
    Nhìn chung, hãng nào phổ biến, hãng nào thay đồ rẻ, hay hãng nào có nhiều ưu điểm v.v... thì phải căn cứ vào sở thíc và trào lưu người dùng ở từng vùng miền.
    Ví dụ, ở Hà nội, hay dùng phổ biến là Ricoh (máy số), thứ 2 là Toshiba, thứ ba và thứ tư mới đến các dòng như Canon, xeroc.v...
    Nhưng ở Miền nam thì cá nhân tôi khảo sát lại thấy có vẻ như thứ nhất là Toshiba, Ricoh lại là thứ 2.
    Còn ở Miền Trung hay Tây nguyên thì rất ít Ricoh, mà thường là Toshiba hay các dòng lạ lạ khác.
    Riêng cá nhân tôi, với kinh nghiệm 13 năm đứng trực tiếp máy photo, tôi thấy:
    1. Thông dụng phổ biến nhất là Ricoh, sau đó đến Toshiba
    2. Ưu điểm của Ricoh và Toshiba chính là chuyên nghiệp, dễ thay đồ lẫn cho nhau khi cùng gần nhau về đời, về dòng. (tất nhiên là Tô thay cho Tô, Ri thay cho Ri nha); không bị ràng buộc bởi "life time" (thời gian sử dụng) code (mã), chíp, v.v...; phần mềm thân thiện dễ sử dụng, giao diện đơn giản, servise (sửa chữa) dễ dàng. có nhiều thợ sưả và sửa được nhiều bệnh. Về cơ khí thì 2 hãng này cũng bền hơn, "nồi đồng cối đá' hơn.
    3. Phụ tùng 2 hãng này cũng nhiều và rẻ hơn hẳn các hãng khác.
    4. Vài dòng mở màn thế thôi, để bác tiếp tục cuộc hành trình.
    hjjjjn dạo này công việc moj seo ruj2 ổn chứ

Vietcopy Support
    Thanks
    0
    Trích dẫn Nguyên văn bởi namkieuphong Xem bài viết
    hjjjjn dạo này công việc moj seo ruj2 ổn chứ
    Nhắc nhở @namkieuphong : đề nghị bạn không dùng kiểu văn chat trên dd, baì viết nên đúng tiếng việt, đó là nội qui. Nếu bạn cứ vi phạm sẽ bị xóa bài ban nick.

Những chủ đề tương tự được tìm thấy.

1. Trả lời: 1
    Bài viết cuối cùng: 25-10-2010, 17:59
  2. Dịch vụ sữa chữa máy văn phòng
    By vtechnic@yahoo.com in forum Máy Photocopy-Máy In-Máy Fax
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối cùng: 02-07-2010, 11:20
  3. Sữa chữa máy văn phòng
    By vtechnic@yahoo.com in forum Máy Photocopy-Máy In-Máy Fax
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối cùng: 02-07-2010, 11:16
  4. Văn phòng trọn gói