Cách thức đăng ký thành Viên VietCopy.org
Trang 2/2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả từ 11 tới 16 trên tổng số 16

Chủ đề: Giúp em về con RC AF 3206C với!

Registered user
    Thanks
    1
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Tranphuonghd Xem bài viết
    Các bác cho em hỏi sao máy 3260C nhà em in hoặc photo vài tờ đầu bị mờ, phải dùng lệnh hút mực, chạy cả ngày không sao. tắt đi sáng hôm sau bật lên chạy lại bị thể là sao ạ , giúp em với
    Cái này không liên quan nhiều đến mực, dùng mực jin vẫn bị bình thường.
    Khi bị tình trạng này ban lấy cây drum đen ra thay bằng một trong 3 cây còn lại. Lâu dài thì nên thay drum mới.
    Phương án cấp tốc là in một số bản in trắng dùng black & white d0ể in từ 100 đến 200 tờ

Registered user
    Thanks
    6
    gửi qua email được không bạn.inphotoanhduc04012010@gmail.com. nếu nặng quá up lên mediafire rồi gửi link giúp mình cũng được. cám ơn bạn trước nha. Chúc một ngày tốt lành.

Registered user
    Thanks
    6
    Mình cũng đang có con này chạy cũng thấy vậy nhưng chưa biết cách khắc phục thế nào?
    Mình cũng đang cần cuốn quyển service đó. Bác “minhmap” có thể gửi giúp mình qua email được không vậy? thanks Bác trước nha.Email: inphotoanhduc04012010@gmail.com

Thành viên cấp 1
    Thanks
    1
    chào các bạn !
    trước tiên mình gửi các bạn sever mand 3260c (tiếng anh)
    http://www.mediafire.com/?a8kwcjskvaw4hij

n
    ói về vấn anh chàng 3260c này thì hiện tại mình dùng thấy cũng ok
    1. Scan màu A3
    2. In màu được nhanh, đen trắng cũng ok
    3. Tự động tác màu được : đen, vàng, xanh, đỏ (ví dụ: khách đưa 1 tờ mẫu mà viết sai mực xanh thì ok 10.000đ/giây là có )
    Nhược điểm:
    1. Trống đi lền với trục sạc giống các máy đời cũ thì không ổn lắm hay nổ trống
    2. Không có thu hồi mực thải
    3. Dàn quang ADF chạy 2 mặt cũng không ổn lắm không qua 1 lần mà đảo đi đảo lại
    Còn vấn đề mưc:
    1. Mực xịn thì không phải bàn
    2. Mực đổ thì không đẹp bằng nhưng cũng chạy ổn, mình đặt mua ở Sài gòn giá 70 USD/kg chạy 2 năm nay vẫn thấy ổn không sao, còn mực đen thì mình cứ tương mực thẳng ricoh là đổ, máy của mình chạy cả màu, cả đen trắng,
    bác nào mua máy về đừng tiếc khi nào có màu thì mới chạy máy là hay hỏng lắm
    các bác cứ tương em nó đi, màu cũng chạy, đen trắng cũng chạy là máy sẽ bền vì sao?
    máy khởi động giữ nhiệt độ cho mực, không bị ẩm, không vón cục có thể làm nổ trống, hư gạt, thế là đi thôi.
    giá thành mình thường lấy ít thì 5- 10.000đ/trangA4, nhiều thì 1,2,3,4 tùy số lượng.
    nói chung em này ổn hơn máy in phun
    máy in phun bay giờ A3 = 7tr
    máy quét A3 = 5tr
    chạy được khoảng 5.000 bản là đứt
    máy aficio khoảng 900 ~ 1.500 đô chạy vô tư 1.000.000 x 500đ/số = 500 triệu rùi
    chúc các anh em phát huy tốt máy màu
    http://www.youtube.com/watch?v=Vsqxv...gmeTciSgciB6dw

Registered user
    Thanks
    0
    có mua không em đang muốn bán

Thành viên cấp 2
    Thanks
    5
    Trích dẫn Nguyên văn bởi inphotoanhduc Xem bài viết
    Mình cũng đang có con này chạy cũng thấy vậy nhưng chưa biết cách khắc phục thế nào?
    Mình cũng đang cần cuốn quyển service đó. Bác “minhmap” có thể gửi giúp mình qua email được không vậy? thanks Bác trước nha.Email: inphotoanhduc04012010@gmail.com
    đã có người up lên rồi đó bạn,hihi...,con này ít người sử dụng,nhưng giờ cũng khá nhiều rồi.

Tags for this Thread

Quyền hạn