Cách thức đăng ký thành Viên VietCopy.org
Trang 1/2 12 Cuối cùngCuối cùng
Kết quả từ 1 tới 10 trên tổng số 18

Chủ đề: Ricoh 2075 bị xước mực?

Registered user
    558 Võ Thị Sáu, P. Mỹ Xuyên. TP Long Xuyên
    Thanks
    0

Ricoh 2075 bị xước mực?

Các bạn cho mình hỏi, máy ricoh 2075 của mình gần đây bị tình trạng như thế này. Giống như bị xước mực. nhưng chỉ bị mặt 1. Thông thường máy nguội mới bị, chạy chừng vài trăm trang mới hết. nhưng giờ nóng hay nguội, chạy nhiều hay ít nó cũng bị. In thì không sao.
    Mặt A:

Mặt B:

1. Lỗi này là do nguyên nhân gì, và hướng khắc phục như thế nào?

2. Còn máy thứ 2, cũng 2075. bỗng dưng chạy bị dợt và bị mốc chữ, Nếu tăng đậm lên thì khắc phục được tí nhưng mốc chữ thì vẫn còn.
    Máy mua lúc số 65.350, giờ là 880.000 bản. Trung bình từ 26.000-29.000 bàn là hết 1 bình mực (Tức khoảng 30 bình). Thay 2 cuộn dầu.

Các bạn vui lòng chỉ giúp, xin chân thành cảm ơn.

View more latest threads same category:

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    Máy bị dạ chữ lên rồi. Theo mình thấy thì drum, gạt máy của bạn đã bị yếu rồi. Cần thay thế, tốt nhất là nên thay cả cụm drum, còn nếu muốn tốn ít thì thay drum, gạt, trang in còn ok nhưng nếu bạn báo cho khách thì nên thay luôn cả từ. À nếu thay lẽ thì kiểm tra phốt từ xem nó có bị xì không? mấy cái nhông còn ok không nhé.

Còn máy bị mốc thì bạn xem trục sạc có bị mốc ko? Nếu có thì dùng khăn ẩm lau trục sạc cho nó đen lại (cây màu đen tròn ép sát lên drum đó bạn), rồi dùng khăn khô lau lại cho khô. Chút ý kiến đóng góp. Thân!

Registered user
    558 Võ Thị Sáu, P. Mỹ Xuyên. TP Long Xuyên
    Thanks
    0
    gạt, drum và từ, giá cả thế nào bạn có biết không bạn? Tôi luôn muốn công vệc suôn sẻ, nhanh gọn nên nếu hợp lý thì tôi thay liền. Những sản phẩm ra đời mà bị nhem nhuốc, sọc gân... thì rất là đau lòng. nhìn rất không hài lòng mặc dù nó mang tính photocopy.

Còn vấn đề từ, hồi trước tôi cũng có có nghe, chạy khoảng 500.000 bản là thay hộp từ. như vậy máy tôi đã chạy 800.000 bản rồi. có phải đã hết từ và cần thay thế?

Thành viên cấp 2
    Thanks
    0
    Bạn lấy đèn pin rọi vào drum xem có bị xám ko ? nếu bị thì bạn lọc lại từ mà sử dụng tiếp nếu ko muốn thay từ. Sau đó vê sinh cả cụm drum và belt nửa thử xem có hết ko chứ cái gì cũng thay như bạn tydaxa chắc dẹp tiệm luôn quá

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    Nếu máy này của bạn thì bạn tháo cụm drum đổ bỏ mực thải trong cụm drum, vệ sinh gạt mực (cái này không cần vệ sinh thật sạch nhé), vuốt lại lá lúa drum, gắn vào là ok. Nếu chưa được thì chêm gạt hoặc thay thế gạt. Do mình nhìn không kĩ tờ giấy bạn chụp nên nhìn nhầm nó bị dạ chữ (nó hơi mỏng) . (Những đường sọc là do gạt mực bị yếu hoặc có thể mực thải bi đầy gây ra, còn những chấm nhỏ có thể là do lá lúa bị rớt mực). Xin lỗi bạn nhé!

Mình ở cần thơ nên thường lấy hàng ở các cửa hàng ở đây luôn cho tiện. Thường thì thay linh kiện lẽ cho nó rẽ, nguyên cụm thì bên siêu thanh bán giá hơi cao nhưng lại khỏe, chỉ cần cầm nguyên cụm đóng vào là ok giá hình như 5tr ngoài hay 6 tr ngoài gì đó.

*/ Thay nguyên cụm thì sẽ có hộp từ và drum, gạt hết luôn. Thay lẽ thì rẽ nhưng bạn phải tháo ra kiểm tra lại hộp từ nhé, tốt nhất là bạn đỗ từ ra và tháo hộp từ ra vệ sinh, kiểm tra nhông xem có bị mòn không? mấy cái phốt còn ok không, nếu phốt bị hư thì từ sẽ rớt ra theo rãnh phốt (nên thay khi phốt bị hư).

Nếu bạn nhìn vào tờ giấy mà nó đẹp, cho dù xạm nền tí cũng không sao, chỉ cần bạn nhìn vào thấy vẫn ok là được, nếu kĩ tí thì bạn lược lại từ (nếu thay cho khách thì bạn nên báo drum, gạt, từ, phốt, nhông hộp từ, được thì báo thay nguyên cụm cho bạn khỏe nhưng lời ít tí). /*

Muốn biết từ hết hay không bạn tháo ra kiểm tra. Theo cách bạn mô tả thì thì bạn hình như không phải kĩ thuật hả? Trường hợp bị hụt từ thì bản chụp sẽ mất chữ 1 đường dài lúc chỗ này chỗ khác giống như máy in bị hết mực ấy. Còn trường hợp cũng mất chữ nhưng cố định có thể là do trục từ bị vướng vật gì đó làm cho từ bị chặn lại.

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tydaxa Xem bài viết
    Máy bị dạ chữ lên rồi. Theo mình thấy thì drum, gạt máy của bạn đã bị yếu rồi. Cần thay thế, tốt nhất là nên thay cả cụm drum, còn nếu muốn tốn ít thì thay drum, gạt, trang in còn ok nhưng nếu bạn báo cho khách thì nên thay luôn cả từ. À nếu thay lẽ thì kiểm tra phốt từ xem nó có bị xì không? mấy cái nhông còn ok không nhé.

Còn máy bị mốc thì bạn xem trục sạc có bị mốc ko? Nếu có thì dùng khăn ẩm lau trục sạc cho nó đen lại (cây màu đen tròn ép sát lên drum đó bạn), rồi dùng khăn khô lau lại cho khô. Chút ý kiến đóng góp. Thân!
    2075 xài lướt sạc cáo thế mà ? ???

Thành viên cấp 2
    75 Trần Đình Xu, Phường Cầu Kho, Quận 01,TPHCM
    Thanks
    1
    Máy 1: sọc nhỏ trên giấy khi mới chụp thường do bộ drum.Bạn vệ sinh thật sạch chổi lông ,mực thừa,vệ sinh rửa cả lưới charge .Nếu vẫn bị thì thay drum mới
    Máy 2: mốc chữ .Bạn vệ sinh sạch bộ tranferbelt ,nếu vẫn bị thì thay belt .Số đếm trên máy đã nói lên tất cả

Thành viên cấp 2
    Thanks
    6
    Trích dẫn Nguyên văn bởi esterdesign Xem bài viết

2. Còn máy thứ 2, cũng 2075. bỗng dưng chạy bị dợt và bị mốc chữ, Nếu tăng đậm lên thì khắc phục được tí nhưng mốc chữ thì vẫn còn.
    Máy mua lúc số 65.350, giờ là 880.000 bản. Trung bình từ 26.000-29.000 bàn là hết 1 bình mực (Tức khoảng 30 bình). Thay 2 cuộn dầu.

Các bạn vui lòng chỉ giúp, xin chân thành cảm ơn.
    Bạn esterdesign cho mình hỏi.
    Bạn vào code 1902-02 và 1902-03 xem thông số máy bạn lần lượt đặt bao nhiêu mà cuộn web dầu dùng được lâu thế. Máy mình dùng chỉ không được 150.000 bản. Bạn vào kiểm tra và trả lời dùm mình với nhé. Cảm ơn bạn nhiều.

Banned
    Thanks
    0
    Trích dẫn Nguyên văn bởi quanla71 Xem bài viết
    bạn esterdesign cho mình hỏi.
    Bạn vào code 1902-02 và 1902-03 xem thông số máy bạn lần lượt đặt bao nhiêu mà cuộn web dầu dùng được lâu thế. Máy mình dùng chỉ không được 150.000 bản. Bạn vào kiểm tra và trả lời dùm mình với nhé. Cảm ơn bạn nhiều.
    quay ngược web dầu lại dùng tiếp.mà web dầu giá cũng rẻ mà.

Thành viên cấp 2
    Thanks
    6
    Trích dẫn Nguyên văn bởi đính lé Xem bài viết
    quay ngược web dầu lại dùng tiếp.mà web dầu giá cũng rẻ mà.
    Quay ngược lại thì có tác dụng gì nữa đâu vì đã hết dầu! Giá cũng không rẻ đâu, Mình thấy giá trên mạng trên dưới 200K, nhưng thay thợ lấy giá 400K lận.

Những chủ đề tương tự được tìm thấy.

1. Máy Ricoh 2075 màn hình cảm ứng lúc được lúc không
    By binhtridesign2008 in forum Máy Ricoh Digital
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối cùng: 25-09-2013, 16:20
  2. ricoh 2075 báo lỗi SC 122
    By lionking_x in forum Máy Ricoh Digital
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối cùng: 11-07-2012, 19:53
  3. hcm cần bán car in ricoh 2075
    By hongthatcong in forum Thiết bị văn phòng khác
    Trả lời: 0