Cách thức đăng ký thành Viên VietCopy.org
Kết quả từ 1 tới 10 trên tổng số 10

Chủ đề: ricoh 3030 bị nhăn giấy khoảng 20~30%

Banned
    Thanks
    0

ricoh 3030 bị nhăn giấy khoảng 20~30%

Kính gửi các Bác.
    Con máy của em bị nhăn giấy khoảng 20~30%. tờ giấy như kiểu bị vò nát rồi lại trải ra, nó nhăn nheo trên toàn bộ diện tích tờ giấy. có điều lạ là em in 1 file word 10 tờ đôi khi nó bị 2 - 3 tờ, không liền nhau. nói chung là không theo quy luật nào.

Các bác có kinh nghiệm hướng dẫn giúp em cách khắc phục với.

em cảm ơn

View more latest threads same category:

Banned
    Thanks
    0
    Em xin gửi các bác xem tình trạng nhăn của giấy đây
    File đính kèm 720

Kể ra thì có nhiều nhưng mà up ảnh lên nặng quá nên em chỉ lấy 1 cái điển hình thôi.

Các bác cao nhân giúp em bắt bệnh với

thanks

3. The Following User Says Thank You to kakaka0110 For This Useful Post:

mrthanh85 (01-05-2016)

Thành viên cấp 1
    Thanks
    3
    theo mình,bạn xem lại bộ bắt giấy+chuyển giấy+sấy,vệ sinh sạch các sensor ở các bộ phận đó và xem có cái nhong nào mòn ko.thêm nữa có thể giấy bạn sử dụng mỏng quá.

Vietcopy Support
    Thanks
    4
    Hình ảnh cho thấy giấy bị nhăn vì bị "vấp" trước khi đi vào cụm sấy, vậy bạn nên tháo miếng đưa giấy vào cụm sấy ra và cạo sạch mực đóng trên đó đi. Nếu tình hình không cải thiện thì thay thử trục ép, có thể bỏ cái lò xo đầu trục đi, dùng giấy xuôi thay vì ngang hoặc chọn giấy tốt hơn.

Banned
    Thanks
    0
    Nhiều người hay tập chung vào giấy mỏng. nhưng em nghĩ không phải vậy. Nhà em toàn dùng giấy tốt thôi toàn bộ giấy aplus 70gsm.

về hành trình của giấy thì em chỉ biết tháo có mỗi cái heater thôi. còn cái lô hút giấy thì chưa biêt tháo thế nào. Bác nào có tài liệu cho em xin ít. tiếng anh em nghĩ là tốt hơn tiếng việt.
    ah, còn vấn đề này hỏi các bác. em thấy cái heater, bên phía trái có 1 lẫy cong màu xanh. kéo lên cũng được mà kéo xuống cũng không sao. các bác cho em hỏi vị trí nào đúng và nó có liên quan gì đến lực ép của lô sấy ko?
    còn bác laitang khuyên dùng giấy khổ dọc. cái này em không hiểu lắm về tác dụng của nó. nhưng theo em nghĩ đặt giấy khổ ngang tốt hơn vì nó sẽ giúp các bộ cơ mòn đều. Nếu đặt dọc thì ở giữa sẽ mòn nhiều hơn ở 2 đầu. em nghĩ việc cho nó mòn đều sẽ tốt hơn. nhưng em cũng không hiểu vì sao ở quán pho to họ toàn đặt dọc????

tóm lại là em cảm ơn các bác đã góp ý và em cũng muốn xin thêm tài liệu nữa ạ

thanks for all member in forum

Vietcopy Support
    Thanks
    4
    Bạn chuyên làm canon nên không biết nhiều về ricoh, bạn không hề để ý đến miếng đưa giấy vào cụm sấy. Khi giấy nhăn thì 90% người ta kiểm tra cái đó trước, thế mà tôi nói bạn chả quan tâm!
    Cái lẫy xanh đó để giảm lực ép 2 lô, bình thường thì cứ kéo lên và để yên đó.
    Máy photo khi cũ đi thì đường đi của giấy không được trơn tru nữa nên chạy giấy ngang thì dễ bị kẹt, gấp mép, nhăn,.... mặc dù cố sức kiểm tra thế nào cũng không ăn thua đơn giản vì 2 lý do: nó chạy nhanh quá chả nhìn thấy gì và không phải lúc nào nó cũng bị vậy, chứ ai mà không muốn chạy ngang? Khi chạy giấy xuôi mà bị nhăn thì chỉnh 2 con vít nâng miếng đưa giấy vào cụm sấy lên là OK.
    Dòng này đã cũ, tài liệu trên mạng đầy, tôi search 1 lúc ra đến 3 link, bạn biết tiếng Anh mà lười tìm à?

Banned
    Thanks
    0
    Kính thưa bác.
    em không phải thợ đâu, vì công ty em còn khó khăn nên chưa thay được máy mới. nên em đành mó vào sửa. được thì tốt mà không được thì cũng xác định trước rồi mà. con máy cà tàng này mà gọi thợ thì tốn lắm mà vẫn không hoạt động tốt.

nghe lời bác em cứ tháo đại cái heater ra vệ sinh kỹ, rồi tăng cái 2 cái lò xo vào nấc bên trong để tăng lực ép. em mới chạy thử khoảng 20 bản thì thấy bị hỏng 1 bản nhưng mức độ nhăn là khá ít.

cảm ơn các bác chỉ giáo rất nhiều.

em là cái thằng nửa mùa 1 năm về trước đây

http://vietcopy.org/showthread.php/13575-M%C3%A1y-photo-MP3030-v%E1%BB%ABa-thay-cartrige-thay-m%E1%BB%B1c-m%C3%A0-kh%C3%B4ng-nh%E1%BA%ADn-m%E1%BB%B1c?highlight=3030

và bây giờ cũng vẫn là con máy đấy. cũng muốn vứt đi lắm rồi nhưng mà xem ra tình hình này vẫn còn dùng tạm được

cảm ơn diễn đàn nhiều. có gì cần thì lại hỏi các bác nữa. chúc các bác noel vui vẻ

Vietcopy Support
    Thanks
    4
    Bạn hiểu sai ý tôi rồi, cái tôi muốn nói là cái Entrance guide như hình dưới, tháo nó ra và cạo sạch mực trên đó đi, còn cái lò xo trả về như cũ, căng nó lên mau làm dập lô ép lắm. Dưới đây có hướng dẫn bằng tiếng Anh, bạn đọc khắc hiểu cách chỉnh.
    Là tôi lẫn bạn với mem kazihaha nên mới nói như trước.

Banned
    Thanks
    0
    vâng, vô cùng cảm ơn bác. Bác thật tốt bụng

Vietcopy Support
    Thanks
    4
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phunguyen Xem bài viết
    Đang xuống xác 3 em MP 3090,3030 A,C,E cần gì call Em nhé.0909334005
    Bán hàng thì qua box mua bán mà rao, sao nhảy vào topic của người khác? bài không đúng box nên bị xóa

Những chủ đề tương tự được tìm thấy.

1. khay giấy của máy ricoh 3030 bị khóa
    By kakaka0110 in forum Máy Ricoh Digital
    Trả lời: 10
    Bài viết cuối cùng: 05-04-2013, 00:10
  2. cần mua trống ricoh MP 3030 (3010) ở Hà Nội
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối cùng: 01-01-2013, 20:49
  3. Hỏi về card mạng của máy ricoh 3030
    Trả lời: 1