Đóng góp kinh phí duy trì diễn đàn
Kết quả từ 1 tới 5 trên tổng số 5

Chủ đề: Dc 2263 báo hết mực giả

Registered user
    Thanks
    2

Dc 2263 báo hết mực giả

Tình hình là em gặp một con DC2263 chạy được khoảng 300 bản chụp(đen/Trắng) báo yêu cầu thay mực đen mới(máy báo 0% mực đen) mặc dù mực mới thay.Sau đó chỉ cần lắp lại hộp mực đó máy lại nhận 100% hoặc 75% hoặc 50% tùy số lượng còn lại của chíp và lại tiếp tục chạy.Đã kiểm tra theo dõi cứ chụp 6 đến 10 bản động cơ mực guồng xuống 1 lần.<br>&nbsp;Em nhờ ai đã gặp Pan này mách giúp cách gỡ nó với

View more latest threads same category:

Administrator
    Thanks
    29
    Kiểm tra lại hệ thống truyền động dẫn mực từ ống xuống hộp từ có bị gãy, nghẹt, vón mực hay không.

Phải tháo cái trục xoắn chuyển mực từ hộp mực xuống hộp từ xem kỹ. Ngay phần đuôi tại miệng hộp từ có lò xo đảo mực chỉ cần nghẹt mực là sẽ bị gãy lò xo ngay. Kiểm tra ống cao su dẫn mực có bị bung hay không

Chốt phát cuối là phải đảm bảo mực dẫn xuống hộp từ tốt rồi mới làm tiếp được

thanhthh có phải là Thành tân hồng hà ngoài hà nội không nhỉ

Registered user
    Thanks
    2
    Dạ đúng rồi !
    Nhưng ở máy này em đã thay cụm dẫn mực mới. Tóm lại là phần cơ khí đã rất OK
    Anh có chiêu gì tiếp theo thì mách em với!!!!

Administrator
    Thanks
    29
    Kiếm tờ giấy NVM lúc lắp máy mới Check lại các NVM trên đó cái nào liên quan tới màu mà giá trị = 0 thì chỉnh lại theo thông số trong đó. Sau đó Up firmware mới. Nếu chỉ bị mực đen thì thay cái Drum đen + toner mới. Rút dây fax + dây mạng ra. Bật điện cho nó tự bơm mực phát đầu tiên. Phải đảm bảo trong quá trình nó update toner máy không được ngắt giữa chừng

Còn muốn test thử thì tháo hộp từ ra xem có bị cứng không. Dòng này dòng rẻ tiền nên tốc độ CPU hơi chậm. In > 10 trang ngừng lại bơm mực

Registered user
    Thanks
    56
    kiểm tra cụm trống vào board cao áp bác nhé

Quyền hạn