Cách thức đăng ký thành Viên VietCopy.org
Trang 1/3 123 Cuối cùngCuối cùng
Kết quả từ 1 tới 10 trên tổng số 27

Chủ đề: Toshiba E-723 không in được?

Registered user
    Thanks
    45

Toshiba E-723 không in được?

Em mới mua 1 cái USB Printer GM-2041 màu tím về đã cắm vào máy Photo E-723 nhưng lại không in được(Bấm vào nút scan không sáng), không phải do Driver vì em tải Driver trên trang chủ của Toshiba xuống(Trước đó em đã cài thử in 60 ngày cho 1 máy khác là E-600 và đã thành công). Em có hỏi anh bán USB thì anh bảo có lẽ là do Firmware của máy E-723 của em có vấn đề còn lỗi do USB ít có khả năng xảy ra. Thế là em lại xem máy E-723 của em liệu có đúng là E-723 không hay máy khác thì bên vỏ ngoài của máy tem là E-723 nhưng lúc em mở cửa trước máy ra lại thấy ghi là DP5200.
    Em chỉ mới làm Photo còn ít kinh nghiệm. Mong các anh chỉ giúp là có phải lỗi là ở máy E-723 của mình không, nếu là máy 520 độ Main để chạy lên 723 thì cái USB mua về có dùng được không ạ?

View more latest threads same category:

Vietcopy Support
    Thanks
    4
    Máy bạn là 520 độ lên 723. ÚSB GM2041 dùng được cho máy này nhưng firmware phải từ v.320 trở đi mới được. Bạn vào sp mode 08-900 để xem version firmware máy mình (3 số cuối). nếu nhỏ hơn 320 thì phải update firmware, nếu lớn hơn thì bắt đền thằng bán USB.

Registered user
    Thanks
    45
    Trích dẫn Nguyên văn bởi laitang Xem bài viết
    Máy bạn là 520 độ lên 723. ÚSB GM2041 dùng được cho máy này nhưng firmware phải từ v.320 trở đi mới được. Bạn vào sp mode 08-900 để xem víion firmware máy mình (3 số cuối). nếu nhỏ hơn 320 thì phải update firmware, nếu lớn hơn thì bắt đền thằng bán USB.
    Dạ em chạy List trong User Function thì nó ra thế này ạnh laitang ơi: S/N: CZF617749 ; F/M Ver: T390SY0U301 ; M-ROM Ver: 390M-16 ; S-ROM Ver: 390S-05 .
    Trong trường hợp máy của em thì cách xử lý như thế nào cơ anh? (Anh bán máy Photo cho em vẫn bảo là đúng máy E-723). Mong anh giúp đỡ! Tks anh nhiều!

Vietcopy Support
    Thanks
    4
    Trích dẫn Nguyên văn bởi panda.po Xem bài viết
    Dạ em chạy List trong User Function thì nó ra thế này ạnh laitang ơi: ..... F/M Ver:T390SY0U301 ...
    Trong trường hợp máy của em thì cách xử lý như thế nào cơ anh? ....
    Quá rõ rồi còn gì, firmware của máy là 301 chưa đủ điều kiện để chạy GM2041. Bạn phải up firmware chứ còn làm gì nữa? Bạn mới sử dụng máy nên không thể tự làm dù các bài hướng dẫn có đầy trên diễn đàn này với lại firmware mà người ta chia sẻ free thường version rất thấp,không sử dụng được. Còn không thì đổi qua dùng GM2040.

5. The Following User Says Thank You to laitang For This Useful Post:

duc_nghia (08-07-2014),panda.po (06-07-2014),vch.tech (06-07-2014)

Administrator
    Thanks
    30
    Quá rõ rồi còn gì, firmware của máy là 301 chưa đủ điều kiện để chạy GM2041. Bạn phải up firmware chứ còn làm gì nữa? Bạn mới sử dụng máy nên không thể tự làm dù các bài hướng dẫn có đầy trên diễn đàn này với lại firmware mà người ta chia sẻ free thường version rất thấp,không sử dụng được. Còn không thì đổi qua dùng GM2040.
    Tửu lượng của bác cao thật. Từ cơ khí , điện tử tới software. Thật là hiếm thấy

7. The Following User Says Thank You to vch.tech For This Useful Post:

panda.po (06-07-2014)

Vietcopy Support
    Thanks
    4
    Trích dẫn Nguyên văn bởi vch.tech Xem bài viết
    Tửu lượng của bác cao thật. Từ cơ khí , điện tử tới software. Thật là hiếm thấy
    Không dám, có câu :" điều quan trọng không phải là mình biết gì mà là biết phải tìm cái mình cần ở đâu"

Administrator
    Thanks
    30
    Không dám, có câu :" điều quan trọng không phải là mình biết gì mà là biết phải tìm cái mình cần ở đâu"
    Cũng như câu "Kỹ sư không phải là người thợ giỏi mà là người đọc sách giỏi phải không bác"

Registered user
    Thanks
    45
    Em phục anh laitang với anh vch.tech thiệt, hiểu biết rất sâu mà lại khiêm tốn, nhiệt tình giúp đỡ cho dù chỉ là member mới vào nghề như em. Em thấy như diễn đàn mình toàn "Trùm - Boss" của máy Photo ở Việt Nam ấy, giống như bên Forum máy tính của BKAV, các Mod đều có kiến thức phải nói là uyên thâm nhưng lại không giấu nghề, nhiệt tình trả lời từ những người có nghề hay là lính mới như em.
    Một lần nữa tks các anh nhiều nhiều! ^_^ !

11. The Following User Says Thank You to panda.po For This Useful Post:

Registered user
    Thanks
    45
    Trích dẫn Nguyên văn bởi vch.tech Xem bài viết
    Cũng như câu "Kỹ sư không phải là người thợ giỏi mà là người đọc sách giỏi phải không bác"
    Anh vch.tech ơi! Anh là Fan Ars đúng không ạ? Anh có ở bên AFC VN HCM không ạ, em xem Ars đến nay cũng gần bằng số năm dẫn dắt của GS rùi, lúc đầu em cũng định để Avatar là Logo của Ars nhưng mà lại không tìm được cái ảnh nào dung lượng nhỏ mà vừa ý như logo anh đang dùng. Hôm nào có dịp em có thể đàm đạo với anh về Arsenal được không cơ?

Administrator
    Thanks
    30
    Trích dẫn Nguyên văn bởi panda.po Xem bài viết
    Anh vch.tech ơi! Anh là Fan Ars đúng không ạ? Anh có ở bên AFC VN HCM không ạ, em xem Ars đến nay cũng gần bằng số năm dẫn dắt của GS rùi, lúc đầu em cũng định để Avatar là Logo của Ars nhưng mà lại không tìm được cái ảnh nào dung lượng nhỏ mà vừa ý như logo anh đang dùng. Hôm nào có dịp em có thể đàm đạo với anh về Arsenal được không cơ?
    https://www.google.com.vn/search?q=a...w=1113&bih=938.

Mình không phải fan bóng đá hà hà. Thấy đẹp để avata thôi

Tags for this Thread

Quyền hạn