Cách thức đăng ký thành Viên VietCopy.org
Kết quả từ 1 tới 7 trên tổng số 7

Chủ đề: ricoh 2060 bi co và dãn chữ khi photo, tốc độ giảm còn khoảng 15-20t /phut

Registered user
    Thanks
    15

ricoh 2060 bi co và dãn chữ khi photo, tốc độ giảm còn khoảng 15-20t /phut

con ricoh 2060 của em ko bik bị gì mà đang pho bình thường máy tự nhiên giảm tốc, giấy bị giữ lại trong máy lâu hơn khoảng 5-6 giây, sau đó, giấy ra bị co hoặc bị giãn chữ trên toàn trang giấy, còn ko ra dc là kẹt lun, tình trạng lúc bị lúc ko. mong vác bác hỗ trợ em với ak

View more latest threads same category:

Registered user
    Thanks
    15
    mình kiểm tra main moto vẫn hoạt động, còn trục đồng bộ đã vệ sinh sensor nhưng vẫn bị. Có lúc máy đang chạy tốc độ bình thì máy phô tô tự yên kéo giấy chậm lại, giấy vẫn ra nhưng tốc độ rất chậm, thỉnh thoảng chữ và hình bị bóp lại hoặc giãn ra
    mong các bác có kinh nghiệm giúp đỡ.
    https://1drv.ms/i/s!AiawVqbDsuQNgqke2HKTDYhZXkzxSw hình đây ạ
    thay đổi nội dung bởi: mrheros_x, 17-08-2016 lúc 17:44

Registered user
    Thanks
    1
    bạn xem lại con vít to nằm giữa 3 con nhỏ giữ đĩa bánh đà sau trống xem có bị lỏng ko

4. The Following User Says Thank You to photohongthai For This Useful Post:

mrheros_x (18-08-2016)

Registered user
    Thanks
    15
    Trích dẫn Nguyên văn bởi photohongthai Xem bài viết
    bạn xem lại con vít to nằm giữa 3 con nhỏ giữ đĩa bánh đà sau trống xem có bị lỏng ko
    trước mình có bị lỏng cái đĩa này một lần, nhưng nó chỉ bị hiện tượng cọc cạch chứ ko bị như bây giờ, mình đã mở ra kiểm tra nhưng hiện tượng này vẫn xuất hiện. Hix, bực nhất những pan ko báo lỗi ra như vậy, mò pan rất cực.

Registered user
    Thanks
    15
    Trích dẫn Nguyên văn bởi danson Xem bài viết
    Kiem tra bo laze nua.xem lai cot truc dong bo co mon ko. Chuc thanh cong.khac phuc dc thi noi moi nguoi bit nha
    trục đồng bộ có ảnh hưởng nhiều đến sự co với giãn chữ ko bác, theo mình nghĩ chắc nó chỉ ảnh hưởng đến tốc độ nhanh hay chậm thôi đúng ko? mong bác chỉ giáo. còn bộ laser kiểm tra motor polygon hay sao bác, vì em ko có board polygon để đổi thử, hix.

Registered user
    Thanks
    15
    tình hình là em xin cố gắng nói rõ thêm để các bác thêm dễ hiểu. Máy em hđđộng bình thường, tốc độ bình thường, tự dưng có cảm giác như máy bị khựng lại hoặc giảm tốc độ , bên trong máy kêu sột sột của tiếng giấy, sau đó thì có cảm giác giấy ra chậm 2, 3 nhịp, thường là lúc đó, giấy sẽ bị giãn toàn bộ trang hoặc co toàn bọ trang photo lại, cũng có nhiều lúc cũng y chang như vậy nhưng lại bị kẹt, có lúc hoạt động bình thường giấy không bị co hay giãn nhưng tốc độ rùa bò. Tất cả tình trạng này lúc bị lúc không và nếu đã bị thì là 1 mặt hay 2 mặt, in hay photo đều bị hết. hix, em cực cái pan này lắm luôn rùi nhưng dưới chỗ em huyện Châu đức, rất ít thợ làm ricoh, mong các bác hỗ trợ thêm cho em với.

TB: bác laitang nếu được có thể hướng dẫn thêm dùm em ko? em xin cám ơn
    thay đổi nội dung bởi: mrheros_x, 19-08-2016 lúc 09:31

Registered user
    Thanks
    15
    đã nhờ thợ về kt, mới chỉ dự đoán là nvram thui, ý là con này tốc độ nguyên là 2051, nhưng dc chép nvram để chạy tốc độ 2060/2075. Giờ nvram mát mát, lúc chạy tốc độ 51, lúc chạy 60/75, thành ra xung đột, nên gây ra hàng loạt lỗi, thợ đã set về tốc độ 51tr/p, nhưng mình muốn hỏi có cần chép lại nvram để đạt độ ổn định hay ko?ngoài lỗi trên có thể phát sinh do lỗi motor drum ko? vì lỗi này lúc bị lúc ko nên mình chưa chắc chắn là do nvram. thank các bác

Quyền hạn