Cách thức đăng ký thành Viên VietCopy.org
Trang 2/3 Đầu tiênĐầu tiên 123 Cuối cùngCuối cùng
Kết quả từ 11 tới 20 trên tổng số 27

Chủ đề: Xin hướng dẫn Scan to Mail trên Xerox 3065

Administrator
    Thanks
    9
    Trích dẫn Nguyên văn bởi baosonhanoi Xem bài viết
    Dạ qua mò mẫm em cũng đã cài được, nhưng lại xảy ra tình huống như thế này ạ, mong mọi người giúp đỡ.
    Khách hàng sử dụng email dạng abc@def.com, sau khi cài đặt thì đã scan tới tất các email có đuôi @def.com, nhưng không thể scan vào các email có đuôi @def.net (def.com và def.net đều là của khách!), hoặc không thể scan tới các email có đuôi dạng khác hoặc gmail, hotmail, yahoo... gì hết.
    Trong khi đó, con Xerox 4070 cấu hình tương tự thì vẫn gửi được vào cả 2 email dạng đuôi @def.com và @def.net.

Mong được chỉ giáo ạ!
    Có nghĩa là bạn thiết lập email sender chưa thành công. Tài khoản sender bạn dùng là tài khoản Gmail hay tài khoản khác

Registered user
    Thanks
    0
    Dạ đây là cấu hình của em, giờ nó chỉ scan được đến các mail có đuôi ...@shoei-v.com còn các đuôi khác nó đều báo
    Invalid Email Address

thay đổi nội dung bởi: baosonhanoi, 29-12-2016 lúc 13:53

Super Moderator
    Thanks
    0
    bật smtp cua gmail lên host gmail là smtp.gmail.com port 465, xong vào authentication nhập pass của cái gmail mà bạn gán vào để gửi, thiết lập đúng mới gửi được

tình hình là bạn hình như lấy râu ông này cấm càm bà kia , dns dủng củng google, send email dung private và không có domain name luôn
    thay đổi nội dung bởi: SharpVn, 21-12-2016 lúc 16:42

Registered user
    Thanks
    0
    Trích dẫn Nguyên văn bởi SharpVn Xem bài viết
    bật smtp cua gmail lên host gmail là smtp.gmail.com port 465, xong vào authentication nhập pass của cái gmail mà bạn gán vào để gửi, thiết lập đúng mới gửi được

tình hình là bạn hình như lấy râu ông này cấm càm bà kia , dns dủng củng google, send email dung private và không có domain name luôn
    Dạ, nhưng với cấu hình này trên Xerox 4070 thì hoạt động tốt ạ!

Super Moderator
    Thanks
    0
    bạn cũng biết nói là chạy tốt trên máy 4070 còn máy bạn cài 3065 nó sẽ có cấu hình khác nhau, bạn set bạn phãi hiểu tác dụng của những thông số đó là gì , chứ copy and past xong phát sinh lỗi làm sao khắc phục , bạn đang đòi hỏi dùng gmail làm sender mà bạn set email private thì làm sao nó send = gmail

mà server send email bạn để nguyên domain abc.com mình không hiểu send kiểu gỉ nữa vì chuẩn send email là smtp thì làm sao no hiểu cái domain đó là cái gì
    thay đổi nội dung bởi: SharpVn, 22-12-2016 lúc 16:58

6. The Following User Says Thank You to SharpVn For This Useful Post:

Heaven Knows (22-12-2016)

Administrator
    Thanks
    9
    bạn cũng biết nói là chạy tốt trên máy 4070 còn máy bạn cài 3065 nó sẽ có cấu hình khác nhau, bạn set bạn phãi hiểu tác dụng của những thông số đó là gì , chứ copy and past xong phát sinh lỗi làm sao khắc phục , bạn đang đòi hỏi dùng gmail làm sender mà bạn set email private thì làm sao nó send = gmail

mà server send email bạn để nguyên domain abc.com mình không hiểu send kiểu gỉ nữa vì chuẩn send email là smtp thì làm sao no hiểu cái domain đó là cái gì
    Good. Tuy 1 số mail Server khi đặt tên smtp server và pop server chính là tên miền. Nhưng rất ít thôi. còn hầu hết đều có cấu trúc : smtp.tenmien, pop.tenmien hoặc mail.tenmien cho cả smtp và pop.

Dòng máy này machine email address không được để trống. admin email address thì không quan trọng

Registered user
    Thanks
    0

Các thông số trên em hiểu tác dụng, chỉ có điều thực hành trên Xerox thì em chưa làm nhiều, đọc theo Admin Guide thì chỉ là dẫn giải chứ không có ví dụ minh họa.

Với các thông số SMTP Server, dns, email như trên em setup trên Toshiba e452, Xerox 4070 thì ok, có thể send bản scan tới các email bất kì, nhưng khi setup trên Xerox 3065 thì không send bản scan tới các mail khác đuôi @shoei-v.com được.

Vậy phiền bác chỉ cho em sai ở đâu khi cấu hình trên Xerox 3065 với ạ. Hoặc giờ mà e bỏ qua private mail mà dùng gmail làm server send email thì cấu hình với các thông số như thế nào thì ok ạ?

Good. Tuy 1 số mail Server khi đặt tên smtp server và pop server chính là tên miền. Nhưng rất ít thôi. còn hầu hết đều có cấu trúc : smtp.tenmien, pop.tenmien hoặc mail.tenmien cho cả smtp và pop.

Dòng máy này machine email address không được để trống. admin email address thì không quan trọng
    Dạ, ở đây mail server của họ chỉ dùng tên miền là ok thôi ạ, không cần thêm tiền tố smtp trước tên miền (em đã test trên Toshiba e452, Xerox 4070 đều ok)

Như trên thì em cấu hình sai chỗ nào vậy bác?

Thành viên cấp 1
    Thanks
    11
    Hướng dẫn Scan to mail DC-IV 3065 (EN) scantomail3065d.jpgscan to mail 2007.jpg
    Attached Images Attached Images
    thay đổi nội dung bởi: PhotoHaNoi, 23-12-2016 lúc 09:20
    https://mayphotoquangminh.com
    FirmWare máy photocopy Toshiba, Một số mã lỗi thường gặp ở máy photocopy

Super Moderator
    Thanks
    0
    Trích dẫn Nguyên văn bởi PhotoHaNoi Xem bài viết
    Hướng dẫn Scan to mail DC-IV 3065 (EN)
    người ta hỏi cách thiết lập thông số scan bạn post hướng dẫn scan @@

Administrator
    Thanks
    9
    Trích dẫn Nguyên văn bởi baosonhanoi Xem bài viết
    Các thông số trên em hiểu tác dụng, chỉ có điều thực hành trên Xerox thì em chưa làm nhiều, đọc theo Admin Guide thì chỉ là dẫn giải chứ không có ví dụ minh họa.

Với các thông số SMTP Server, dns, email như trên em setup trên Toshiba e452, Xerox 4070 thì ok, có thể send bản scan tới các email bất kì, nhưng khi setup trên Xerox 3065 thì không send bản scan tới các mail khác đuôi @shoei-v.com được.

Vậy phiền bác chỉ cho em sai ở đâu khi cấu hình trên Xerox 3065 với ạ. Hoặc giờ mà e bỏ qua private mail mà dùng gmail làm server send email thì cấu hình với các thông số như thế nào thì ok ạ?

Dạ, ở đây mail server của họ chỉ dùng tên miền là ok thôi ạ, không cần thêm tiền tố smtp trước tên miền (em đã test trên Toshiba e452, Xerox 4070 đều ok)

Như trên thì em cấu hình sai chỗ nào vậy bác?
    Hình Up bị thiếu thông tin nên khó nói. Nếu cùng 1 tài khoản email mà bạn cấu hình 4070. gửi ra ngoài OK thì dùng tải khoản đó cấu hình lên máy 3065 phải OK. Nên sẽ loại pan account bị gới hạn chỉ cho phép gửi nội bộ.

Khi không gửi mail được máy sẽ in ra bảng code lỗi gửi không thành công. Code lỗi là code gì

Mở team xem trực tiếp mới xác định được cấu hình sai chỗ nào

Tags for this Thread

Quyền hạn