Đóng góp kinh phí duy trì diễn đàn
Trang 1/2 12 Cuối cùngCuối cùng
Kết quả từ 1 tới 10 trên tổng số 14

Chủ đề: toshiba e450 lổi c410

Registered user
    Thanks
    6

toshiba e450 lổi c410

dùng điện 220v mỗi lần bật lên là báo lổi c410 mình kiểm tra thì thấy lô sấy không nóng, rồi tháo main sấy ra thì thấy trên main có ghi mức điện áp là 110-120v, mình đem cho ông anh sửa điện tử kiểm tra ổng nói chắc có lẻ nó hư con khiển gì đó.
    - mình không hiểu máy dùng điện 220v mà sao main sấy lại ghi mức điện áp 110-120v là sao, có ảnh hưởng gì không.
    - làm sao kiểm tra main này sống hay chêt, nếu bị hỏng thì ace nào sửa, cho em xin cái địa chỉ để gửi sửa (tại nhà ở quê khó kiếm được thợ sửa, ông anh sửa điện tử nói hư co ic e có khoang tròn trong hình phía dưới )
    https://drive.google.com/open?id=0B1...mJZeUlwNW5PRnc
    https://drive.google.com/open?id=0B1...Tk3LWJ2Y1JCNE0
    chân thành cảm ơn..

View more latest threads same category:

Attached Images Attached Images

Thành viên cấp 1
    Thanks
    20
    Bạn xem lại phía sau máy có biến áp hạ áp 220V xuống 110V? Mình nghĩ máy bạn đã dược chuyển từ 110V sang 220V bằng cách chèn biến áp vào máy. Board sấy không hư. Bộ sấy không nóng có thể hư NVRAM trên main board.

3. The Following User Says Thank You to tinhbuu For This Useful Post:

tranphus (24-07-2017)

Registered user
    Thanks
    6
    NVRam là con này phải ko bạn Capture3.JPG
    còn con này là sdram phải không: nqo1184930465.jpg
    nếu hư NVRam thì khắc phục bằng cách nào z... chẳn lẻ vác cả máy đi thì khổ luôn...

Registered user
    Thanks
    5
    máy bạn báo lỗi c41 thì bạn kiểm tra cầu chì sấy, điện trở nhiệt...... rồi mới tới boar sấy.
    con 450 này sài điện 220 được vì đã được độ boar nguồn lên, vẫn sài boar sấy 110 bình thường.

6. The Following User Says Thank You to PHUQUYCOPY For This Useful Post:

tranphus (24-07-2017)

Registered user
    Thanks
    6
    cầu chì mình kiểm tra rồi( đã thử nối tắc luôn vẫn ko nóng) còn senser thì ko biến kiểm tra nhu thế nào vì ko có linh kiện thay thế.
    theo mình nghĩ nối tắc thì ít nhiều lô sấy phải nóng nhưng khi bật máy khởi động là nó báo c410, dùng tay sở thử vẩn ko thấy nóng nên nghĩ là board sấy bị lổi..

Registered user
    Thanks
    5
    điện trở nhiệt bạn dùng dồng hồ chỉnh thang đo ôm x10 đo thấy điện trở giống mấy con còn lại là dc. còn ko nhúc nhít gì thì là die rồi.
    còn bạn nghi boar sấy thì có thể kiểm tra bằng cách đo điện đầu vào và đầu ra của boar sấy. chúc bạn mai mắn

9. The Following User Says Thank You to PHUQUYCOPY For This Useful Post:

tranphus (24-07-2017)

Registered user
    Thanks
    6
    ngặt nổi board sấy nằm phía trong main chính, để kiểm tra thử xem sao.. càm ơn bạn nhiều..

Thành viên cấp 1
    Thanks
    20
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tranphus Xem bài viết
    NVRam là con này phải ko bạn
    còn con này là sdram phải không:
    nếu hư NVRam thì khắc phục bằng cách nào z... chẳn lẻ vác cả máy đi thì khổ luôn...
    Không phải đâu bạn. Đó là thanh RAM trên board syst. Con NVRAM là con IC màu đen trên đế cắm bên board phía bên tay phải nhình từ sau máy.

Thành viên cấp 1
    Thanks
    23
    máy bạn dùng nguồn điện 220v từ boar nguồn hay là cục chuyển đổi nhỏ trong máy?. nếu có cục chuyển đổi nhỏ trong máy thì ko sao. nhưng boar nguồn sấy bạn đã hư. còn nếu boar nguồn máy 220v mà boar nguồn sấy 110v thì boar sấy bạn cháy là phải thôi.

13. The Following User Says Thank You to xebuyt2tang For This Useful Post:

tranphus (29-07-2017)

Registered user
    Thanks
    6
    khong xong roi cac bác... e hỏi kỉ lại thằng chủ trước nó nói sử dụng điện áp 110v. hèn chi mò mẵm đo điện áp đầu vào trên main sấy nó báo 220v, điện áp đầu ra thì ko có...thế là hiểu vận mệnh rồi... không biết ngoài board sấy còn hư cái nào nửa ko.. buồn ơi là buồn máy còn lên màng hình...ai có kinh nghiệm tư vấn giúp e với củng như chổ sửa và bán phụ tùng chân thành cảm ơn...

Quyền hạn