Cách thức đăng ký thành Viên VietCopy.org
Kết quả từ 1 tới 3 trên tổng số 3

Chủ đề: máy kyocera 4050

Registered user
    Thanks
    17

máy kyocera 4050

xin chào các anh em trong diễn đàn, tình hình là em có con máy kyocera 4050 đang báo lỗi c3300.
    em thì không có tài liệu dòng này nên không biết nó là lỗi gì, nên rất mong anh em ai biết chỉ cho mình hướng giải quyết.
    xin chân trọng cảm ơn!.

View more latest threads same category:

Vietcopy Support
    Thanks
    4
    Lỗi mất hồi tiếp cân bằng trắng: mọi máy photocopy kỹ thuật số khi khởi động đều bật đèn chụp rọi lên mặt dưới cây thước (có màu trắng) và thu tia sáng rọi vào CCD sau thấu kính để lấy tín hiệu cân bằng trắng. Như vậy tất cả những gì nằm trong chuỗi đo này bị trục trặc thì sẽ báo lỗi 3300 như đèn chụp, bo đèn, gương, thước, CCD, bo CCD, dây cắm, .... Bệnh này trừ phi nó lỏng dây thì bạn sửa được, còn không phải có đồ thay thử mới biết cái nào hư.

3. The Following User Says Thank You to laitang For This Useful Post:

vch.tech (21-04-2018)

Registered user
    Thanks
    17

Trích dẫn Nguyên văn bởi laitang Xem bài viết
    Lỗi mất hồi tiếp cân bằng trắng: mọi máy photocopy kỹ thuật số khi khởi động đều bật đèn chụp rọi lên mặt dưới cây thước (có màu trắng) và thu tia sáng rọi vào CCD sau thấu kính để lấy tín hiệu cân bằng trắng. Như vậy tất cả những gì nằm trong chuỗi đo này bị trục trặc thì sẽ báo lỗi 3300 như đèn chụp, bo đèn, gương, thước, CCD, bo CCD, dây cắm, .... Bệnh này trừ phi nó lỏng dây thì bạn sửa được, còn không phải có đồ thay thử mới biết cái nào hư.
    vâng em cảm ơn bác nhiều nha.

Quyền hạn