Cách thức đăng ký thành Viên VietCopy.org
Kết quả từ 1 tới 3 trên tổng số 3

Chủ đề: Mong các bác giúp đỡ máy IV3065

Registered user
    Thanks
    3

Mong các bác giúp đỡ máy IV3065

em có máy 3065.
    THỨ NHẤT: lỗi con đăng ký giấy khi thay con đăng ký giấy khác vào thì nó không thể auto chạy dọc ngang như trước được. VD trước khi thay con đăng ký giấy em in tes lỗi thì dù để giấy dọc hay ngang khay nó đều nhận và chạy nhưng khi thay con đăng ký giấy là nó không chịu chạy giấy dọc khay nữa mà chỉ có cho giấy ngang nó mới chạy, nếu để giấy dọc là nó báo lỗi. bác nào có kinh nghiệm giúp em với ạ.
    THỨ HAI: lỗi thỉnh thoảng máy đang dùng nó báo lỗi 116-324, buộc phải tắt máy đi bật lại thì lại dùng bình thường nhưng dùng 1 thời gian lại báo lỗi 116-324 tiếp. mong mọi người tư vấn nó là lỗi j ạ. em cảm ơn

View more latest threads same category:

thay đổi nội dung bởi: dienke2103, 07-08-2019 lúc 12:00

Administrator
    Thanks
    30
    Có thể lúc thay clutch đăng ký lắp không cẩn thận làm chạm dây clutch, Hoặc lắm sai nặng tải, giấy dọc báo ket giấy. Còn 116-324 liên qua lỗi HDD, thử format HDD xem hết không

3. The Following User Says Thank You to vch.tech For This Useful Post:

mayinlienhop (14-08-2019)

Registered user
    Thanks
    3
    anh cho em hỏi chạm dây clutch là như thế nào ạ. vì dây đc bọc lớp nhựa ở ngoài mà. cái nữa là nó ko auto nhận khổ dọc ngang anh ạ chứ không phải là báo kẹt giấy. VD em in tes trực tiếp trên máy photo để khổ ngang thì nó chạy bình thường nhưng nếu em để khổ dọc là nó báo không có giấy. 024-965 ngay. nhưng để lại khổ giấy ngang là nó lại chạy bình thường. khi in trên word cũng có hiện tượng như vậy. photo thì lại không sao.

Quyền hạn