Cách thức đăng ký thành Viên VietCopy.org
Trang 4/4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234
Kết quả từ 31 tới 33 trên tổng số 33

Chủ đề: Af 2075

Thành viên cấp 2
    Thanks
    0
    Cuối cùng mình cũng khắc phục được pan này nên thông báo cho anh em biết luôn. Sau khi làm vệ sinh máy mình quyết định quăng nguyên cây cao áp vào thau xà phòng ( loại bột giặt tay ) và tắm rửa nó. Vớt lên em nó trắng như con gái 3 tuổi của minh và sấy khô bằng máy sấy tóc. Sáng mở máy lên , photo liền 10 tờ thế là hết bệnh và ngày hôm sau cũng mở lên thế là hết bệnh. Thế là lổi ở cây sạc lâu ngày bị đóng ten ( oxyt) mà lau bằng RP7 không hết mà phải chơi bằng xà phòng, chú ý ở 2 dây corona phải cạo sạch bằng dao rọc giấy ( vì không biết thay mới nên phải cạo thôi mong các huynh đừng cười nha !). Mình xin cảm ơn các huynh đệ rất nhiều.

Registered user
    Thanks
    6
    Trường hợp của tôi AF 2075 buổi sáng mở lên photo văn bản thì 1 số dòng văn bản (khoãng 1 đến 5 dòng , kéo dài khoảng 10 kí tự, xuất hiện không cố định vị trí) kí tự ở 1 số chỗ chữ bị xước (nhòe ,giống như mực bị gió thổi bay hay bị vật gì chạm vào )(bị nhão theo cuong2075).Khi chạy khoảng 100 tờ thì hết hiện tượng trên(tương tự cuong2075)
    Sau khi thay Drum mới thì hết bệnh (Drum cũ hiệu KATUN chạy được khoãng 270.000 bản)

Thành viên cấp 2
    Thanks
    0
    Trích dẫn Nguyên văn bởi th84 Xem bài viết

Sau khi thay Drum mới thì hết bệnh (Drum cũ hiệu KATUN chạy được khoãng 270.000 bản)
    Có phải bạn thay drum Fuji không ? vì có ngưởi nói drum này nhẹ hơn KATUN nên giữ nhiệt tốt hơn , mình chưa thử nên không biết.

Quyền hạn