Cách thức đăng ký thành Viên VietCopy.org
Kết quả từ 1 tới 10 trên tổng số 10

Chủ đề: tư vấn mua máy in màu

Registered user
    Thanks
    0

tư vấn mua máy in màu

Em làm dịch vụ photocopy, em muốn mua máy in màu khổ A4 thôi, nhờ các pác tư vấn dùm dùng loại nào ít bị bị nghẹt mực, chạy ổn, giá thành rẻ, vì lúc trc em có con HP nhưng nó nghẹt mực và bào lỗi hoài nên em oải. Cảm ơn các pac nhiều.

View more latest threads same category:

Thành viên cấp 2
    Thanks
    0
    khi kinh doanh máy in màu thì phải chấp nhận như thế thôi , nguyên nhân là do mực và xài nhìu.

Thành viên cấp 2
    Thanks
    0
    Trích dẫn Nguyên văn bởi namkieuphong Xem bài viết
    khi kinh doanh máy in màu thì phải chấp nhận như thế thôi , nguyên nhân là do mực và xài nhìu.
    Ngược lại với namkieuphong là máy sử dụng quá ít làm nghẹt đầu phun nếu là con in phun. Nên đầu tư 1 lần cho con laser sử dụng bền hơn nếu ít sử dụng.

Thành viên cấp 2
    Thanks
    0
    Trích dẫn Nguyên văn bởi cuong2075 Xem bài viết
    Ngược lại với namkieuphong là máy sử dụng quá ít làm nghẹt đầu phun nếu là con in phun. Nên đầu tư 1 lần cho con laser sử dụng bền hơn nếu ít sử dụng.
    máy laser chi phí cao hơn nhìu, nếu bị cạnh tranh thì chịu ko nổi in phun . ưu diểm láer là in nhanh , nói về lợi nhuận thì ko hơn in phun.

tuvanmayin
    Guest
    Trích dẫn Nguyên văn bởi NHU Y Xem bài viết
    Em làm dịch vụ photocopy, em muốn mua máy in màu khổ A4 thôi, nhờ các pác tư vấn dùm dùng loại nào ít bị bị nghẹt mực, chạy ổn, giá thành rẻ, vì lúc trc em có con HP nhưng nó nghẹt mực và bào lỗi hoài nên em oải. Cảm ơn các pac nhiều.
    bạn cần in A4 thế nào, nếu không cần in ảnh sắc nét thì có thể chọn mua con HP K209g, con này tiết kiệm mưc, 1 hộp mực chính hãng chừng 190k mà in dc gần 600 trang.

Đối với các loại máy in phun, 1 tuần bạn phải in ít nhất là 4-5 tờ để mực không bị khô, và đầu phun không bị tắc. Lý do bạn xài bị hư có thể do dùng dịch vụ thì người ta thường xài mực bơm, mực thải. Nhưng lại mực này giá thì rất rẻ nhưng chất lượng lại không tốt, có nhiều cặn bã bám vào đầu phun, lâu ngày sẽ làm nghẹt mực hay tắc đầu phun.

Thành viên cấp 2
    Thanks
    9
    Mình cũng làm dịch vụ phô tô và in màu nên xin chia sẻ với bạn;
    mình dùng máy in màu được khoảng 6 năm rồi nhưng thích nhất là Canon và Epson. Canon thì chạy nhanh, giá máy + mực không đắt, nhiều chế độ lựa chọn cho trang in, khổ in giao động trong khoảng từ cỡ ảnh rất nhỏ đến hết (thậm chí thừa một ít) khổ giấy quy định. nhưng bản in không đẹp và cách in không thông minh như Epson được. Nếu in nhiều thì tốt nhất là bạn nên ngồi đấy mà canh nó chạy chứ đừng xuất lệnh rồi bỏ sang hàng xóm hút điếu thuốc lào và làm một vài ván cờ là toi đấy...
    Thực ra lỗi như bạn đề cập "nghẹt mực" và "báo lỗi" là do người dùng thôi bạn ah. Mực của bạn chất lượng không cao, mực lít giá rẻ, ít in, môi trường, nhiệt độ không phù hợp .... nói chung chủ yếu là tại người dùng. Còn báo lỗi là đương nhiên khi mà mực nghẹt, rút giấy trượt.... cũng do người dùng không vệ sinh quả lô kéo giấy, không dùng đúng định lượng giấy.....
    Túm lại là mỗi dòng có ưu và nhược điểm theo mình nếu cần tốc độ và chạy "hàng chợ" thì lấy canon (3680 chẳng hạn) còn nếu chạy hàng đẹp hơn (chậm hơn, cơ yếu hơn, máy đắt hơn) thì nên chọn Epson dòng (R chẳng hạn) hoặc 1390 cho hhành tá tràng..... Chúc bạn có lựa chọn thông minh.

nosnol
    Guest
    Chào bạn, mình cũng như bạn đang làm dịch vụ photo và in màu, mình mới mua con Espon T60 + bộ dẫn truyền ngoài rất tiết kiệm và đẹp.giá thành khoảng 5tr. Chúc bạn có sự lựa chọn đúng đắn

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    Bạn nên mua máy photo màu đi,mình đang có các dòng máy nè
    sài được lăm e 3500 c,.dt:0913607981

khoquamaoi
    Guest
    cho mình hỏi máy epson dòng R như bạn taivu nói thì có in được bìa cứng không vậy,sợ mang về in bìa cứng không được thì chết mất,nếu được chắc mình sẽ làm 1 con quá

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    Trích dẫn Nguyên văn bởi toshiba_81 Xem bài viết
    Bạn nên mua máy photo màu đi,mình đang có các dòng máy nè
    sài được lăm e 3500 c,.dt:0913607981
    Đang chết dở vì không có mực thay đây,nơi bán máy hứa không hà?

Tags for this Thread

Quyền hạn