Cách thức đăng ký thành Viên VietCopy.org
Trang 2/2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả từ 11 tới 14 trên tổng số 14

Chủ đề: Tăng thêm G cho ổ C

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    mình làm rồi nhưng không được mà còn mất win luôn, hên là con bản ghost, mình làm theo cách giống như anh hiepluc nhưng tăng cho ổ khác thì được, còn ổ C chờ nó chạy khoảng trên nửa tiếng rồi cũng không được, nó báo là ổ C phải còn trên 5G trở lên, tức quá làm hoài rồi rớt win luôn. Theo mình nghỉ có lẻ bung ghost cài lại lẹ hơn nhiều.
    cho mình không biết có virus gì không mà ổ C của mình có tới 30G, nhưng lúc ghép ổ nó báo còn có 29M mà phần nềm trong máy chỉ nhiều hơn bản ghots thêm 2 hay 3 cái gì đó. khi bung ghost cài lại và thêm mấy cái đó vào thì chỉ mới có 15G, không hiểu ô C có vấn đề gì không khi dùng explorer vào vietcopy này thì không vào được, xin các sư phụ chỉ giáo

phongthien56
    Guest
    partion trong hidenboot mà làm thôi , mà nhớ update dữ liệu nha , coi chừng die thì nguy

bboy_friendly
    Guest
    DÙNG partition magic reziseLẠI ,GIẢM DUNG LƯỢNG 1 Ổ GẦN Ổ BẠN MUỐN TĂNG ( TĂNG Ổ KIA BAO NHIÊU THÌ GIẢM Ổ KẾ BÊN BẤY NHIÊU )RỒI TĂNG Ổ KIA LÊN

Registered user
    Thanks
    0
    Đầu tiên, trong cửa sổ chính Partition Magic bạn bấm phím phải chuột vào phân vùng D rồi chọn Resize/Move trong menu ngữ cảnh. Trong hộp thoại Resize, bạn di chuyển chuột vào thanh gạt ở đầu bên trái phân vùng (con trỏ chuột biến thành mũi tên hai đầu), bạn bấm và giữ phím trái chuột đồng thời kéo thanh gạt sang phải để thu nhỏ dung lượng còn 60GB (bạn có thể nhập dung lượng chỉ định vào các khung bên dưới nếu không thích dùng chuột).

Khi thiết đặt xong, bạn bấm nút OK để đóng hộp thoại này và quay lại cửa sổ chính, bạn sẽ thấy có một vùng trống nằm giữa C và D.

Kế tiếp, bạn bấm phím phải chuột vào phân vùng C rồi chọn Resize/Move trong menu ngữ cảnh. Sau đó, di chuyển chuột vào thanh gạt ở đầu bên phải phân vùng, khi con trỏ chuột biến thành mũi tên hai đầu, bạn bấm và giữ phím trái chuột để kéo thanh gạt sang phải chiếm toàn bộ dung lượng trống giữa hai phân vùng C và D.

Cuối cùng, bấm nút Apply để Partition Magic tiến hành phân hoạch lại ổ đĩa cứng.
    Chú ý: Để bảo đảm an toàn, bạn nên dùng Ghost để sao lưu toàn bộ đĩa cứng trước khi thay đổi
    cái này sưu tầm ko nhớ nguồn hjhj

Quyền hạn