Cách thức đăng ký thành Viên VietCopy.org
Kết quả từ 1 tới 5 trên tổng số 5

Chủ đề: quá trình hoạt động của hộp quang trong máy ricoh 3025

Thành viên cấp 1
    Thanks
    11

Question quá trình hoạt động của hộp quang trong máy ricoh 3025

các bác ơi.em có thắc mắc này mong các bác giải thích cho em.theo em dọc tl thì hiểu là quá trình tạo ảnh của máy photo là: nạp điện tích đồng đều lên mặt trống. ánh sáng chiếu vào mặt dưới của tài liệu gốc,sau đó ảnh của tài liệu gốc đc phóng lên mặt trống,phần điện tích đc chiếu sáng trở thành dẫn điện,điện tích trong các vùng đó di chuyển về phía mass .bề mặt trống chỉ còn lại ảnh tĩnh điện ẩn (k nhìn thấy bằng mắt thường).tức là trống đc nạp một điện tích cao.
    vậy cho em hỏi con ricoh 3025 sử dụng hộp quang thì quá trình nạp điện tích cho trống ntn?quá trình tạo ảnh của hộp quang máy photo có giống với máy in k?
    các bác giải thích cho em mới.thank các bác nhiều.

View more latest threads same category:

Super Moderator
    Thanks
    0
    cái này lý thuyết của analog giờ digital scan 1 lần in nhiều lần rồi

digital là biến dữ liệu analog > digital luu giu trong máy khi in ra thi lại biến digital > analog de in len giấy , qua trình trung gian nay của dòng digital co thêm 2 bộ phận mà dòng anolog không có là ccd và lsu (cái này là bộ phận tạo ảnh bằng lazer)

Vietcopy Support
    Thanks
    4
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thaotq Xem bài viết
    .....quá trình tạo ảnh của hộp quang máy photo có giống với máy in k?
    Giống y hệt, chỉ khác là trong máy in, thông tin đưa vào hộp quang là từ máy tính còn trong máy photo là do hệ thống board đã xử lý ảnh nhận được từ hệ scan và chuyển ra dữ liệu số. Và cũng vì lệ thuộc vào chất lượng ảnh quét được qua hệ thống quang học nên bản in thường đẹp, rõ hơn bản phô trên cùng 1 máy.

Super Moderator
    Thanks
    0
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thaotq Xem bài viết
    các bác ơi.em có thắc mắc này mong các bác giải thích cho em.theo em dọc tl thì hiểu là quá trình tạo ảnh của máy photo là: nạp điện tích đồng đều lên mặt trống. ánh sáng chiếu vào mặt dưới của tài liệu gốc,sau đó ảnh của tài liệu gốc đc phóng lên mặt trống,phần điện tích đc chiếu sáng trở thành dẫn điện,điện tích trong các vùng đó di chuyển về phía mass .bề mặt trống chỉ còn lại ảnh tĩnh điện ẩn (k nhìn thấy bằng mắt thường).tức là trống đc nạp một điện tích cao.
    vậy cho em hỏi con ricoh 3025 sử dụng hộp quang thì quá trình nạp điện tích cho trống ntn?quá trình tạo ảnh của hộp quang máy photo có giống với máy in k?
    Nghe bạn nói bạn chưa thật giỏi Anh văn. Vì vậy nên nhà sách mua vài cuốn về máy photo mà đọc. Mình có xem qua, thấy viết cũng tương đối.
    Nếu được học chính quy thì bạn sẽ hiểu được nguyên lý vận hành của máy dể dàng.
    Ở Toshiba, bất cứ dòng máy nào ra đời họ đều cho kèm theo đĩa CD để tập huấn kỹ thuật viên của hãng. Những tài liệu này được mô phỏng dưới dang flash video.

Thành viên cấp 1
    Thanks
    11
    vâng.em tự học nên khó thế đó.ở ngoài hn chưa có trung tâm nào chính thức đào tạo nghề này mà.em tự mày mò nên .......?
    các bác có bikip nào có thể chỉ cho em mới.có video hướng dẫn sửa lỗi đơn thuần cũng đc.em muốn đi sâu vào nghề này lắm.các bác ủng hộ e nhé.

Những chủ đề tương tự được tìm thấy.

1. ricoh 3025 bị lệch lề
    By kthanoitec in forum Máy Ricoh Digital
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối cùng: 27-02-2016, 12:33
  2. Trả lời: 1
    Bài viết cuối cùng: 03-04-2014, 23:24
  3. Ricoh 3025 đang photo bị đơ??
    By vutrantung in forum Máy Ricoh Digital
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối cùng: 15-06-2012, 20:52
  4. Trả lời: 6