Cách thức đăng ký thành Viên VietCopy.org
Kết quả từ 1 tới 6 trên tổng số 6

Chủ đề: Chia sách máy AF 700

Thành viên cấp 2
    Thanks
    3

Chia sách máy AF 700

Nhờ các bác giúp đỡ em cách chia sách với. Em nhận photo 25 cuốn. nhưng chưa biết làm thế nào để chia được thành từng cuốn để dỡ phải đếm. Em đang dùng con AF 700. Rất mong sự chỉ giáo của các bác
    Em xin chân thành cảm ơn

View more latest threads same category:

Registered user
    Thanks
    0
    Trích dẫn Nguyên văn bởi inquocsu Xem bài viết
    Nhờ các bác giúp đỡ em cách chia sách với. Em nhận photo 25 cuốn. nhưng chưa biết làm thế nào để chia được thành từng cuốn để dỡ phải đếm. Em đang dùng con AF 700. Rất mong sự chỉ giáo của các bác
    Em xin chân thành cảm ơn
    Chia bộ thôi, 1 khay ngang, 1 khay dọc Mà em dùng 1060, ko biết máy bác thế nào

tienquan1288
    Guest
    Sử dụng chức năng Cover/Slip Sheet thử xem sao nếu không thì làm theo cách của tran kim cuong cũng dc

Thành viên cấp 2
    Thanks
    6
    Nếu bạn dùng máy AF700, trước hết bạn dùng chế độ nạp bản gốc tự động, đặt chế độ photo đảo mặt tự động, sau đó bấm số bản cần photo (25 bộ). Sau đó bấm vào Sort để chia bộ (cùng chiều) hoặc Rotate sort (bộ ngang, bộ dọc). Còn nếu bản gốc không tốt (nhăn nheo chẳng hạn), thì bạn dùng chế độ đảo mặt thủ công, cũng chọn chế độ đảo mặt, cứ chụp mặt này xong, quay đầu chụp mặt khác, chụp hết một cuốn thì máy in ra một cuốn, sau đó bạn bấm nút # để chạy 24 cuốn còn lại. Chia bộ ngang hay dọc tùy bạn chọn chế độ Sort hay Rotate sort.

Registered user
    Thanks
    6
    Không biết cuốn sách đó của bạn dày bao nhiêu trang. nếu dày quá thì nạp vào bằng cách chọn Document sever New Job Nút giữa bên tay trái trên bảng điều khiển. sau đó bạn vào nhấn Scan Original-> nhấn vào dòng chữ Change file name: vd đặt tên là Photo 25 cuốn sách. rồi tiến hàng nạp bản gốc vào trên khay ADAF nếu giấy thẳng thóm đẹp đẽ còn nếu giấy nhăn quá cứ nạp thủ công từng tờ một nhớ là vẫn chọn khổ giấy, một mặt hay hai mặt rồi mới tiến hành nạp bản gốc vào. Tuần tự nạp cho đến hết thì bấm vào Scan complete để hoàn chỉnh quá trình lưu file gốc vào máy Photo. việc còn lại chỉ tận hưởng

Registered user
    Thanks
    6
    Sau khi nạp bản gốc vào xong rồi. vào lại Document sever New Job Nút giữa bên tay trái trên bảng điều khiển. nó sẽ hiện ra danh sách lưu file gốc. bạn chọn file có tên mà bạn đã đặt rồi bấm Print -> chọn khổ giấy -> Chọn 2 mặt hoặc một mặt -> chọn Sort hoặc Sort Rotate (với điều kiện phải trên máy phải có một khổ giấy đứng và một khổ giấy ngang mới chọn được lệnh này nếu không sẽ không tiến hành được. Mục đích lệnhSort Rotate là sau khi copy một bản sao theo khổ giấy đứng nó sẽ copy ra 1 bản sao theo khổ giấy ngang, tốc đốc sẽ chậm lại một chút. Nhưng cũng không sao đỡ mất công phải chỉnh. Nếu sách dày quá đừng bấm 25 bản copy vì nếu máy mà kẹt giấy là nó sẽ ngừng lại ngay chỗ kệ và cứ thế sẽ copy 25 bộ ngay chỗ đứt quãng như vậy phiền phức lắm. cứ bấm lệnh Print 25 lần là được cứ như vậy thảnh thơi nếu có kẹt giấy cũng kệt ở một bản sao...vậy nhé chúc bạn làm việc tốt

Những chủ đề tương tự được tìm thấy.

1. Bán máy chiếu, màn chiếu Sony, ViewSonic, Dell giá tốt, 0919.911.955
    By kazihaha in forum Thiết bị văn phòng khác
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối cùng: 17-07-2014, 17:42
  2. Bán và cho thuê máy chiếu,màn chiếu
    By thaiduongnet2 in forum Thiết bị văn phòng khác
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối cùng: 22-10-2010, 17:35
  3. Bán và cho thuê máy chiếu,màn chiếu
    By thaiduongnet2 in forum Thiết bị văn phòng khác
    Trả lời: 1