Cách thức đăng ký thành Viên VietCopy.org
Trang 1/2 12 Cuối cùngCuối cùng
Kết quả từ 1 tới 10 trên tổng số 13

Chủ đề: Ricoh MP 6001 bệnh lạ, mong người giúp đỡ

Registered user
    Thanks
    16

Ricoh MP 6001 bệnh lạ, mong người giúp đỡ

Con ricoh của em hiện tại bị lỗi khởi động khá lâu, khoảng 2-3 phút mới ready được (Trong khi khởi động em để ý thấy hộp từ và drum quay rất lâu).
    Lúc trước thì khoảng 30-40s là ready rồi.
    Mong mọi người giúp đỡ.
    Em cám ơn!

View more latest threads same category:

Kiến Thức Không Bao Giờ Là Cũ

Registered user
    Thanks
    16
    Có ai giúp mình với

Thành viên cấp 1
    Thanks
    14
    Con 6000 với 6001 nhà em cũng tình trạng như bác (chỉ bị lúc sáng mở máy lên thôi). Nó còn không tự ready được cơ, phải mở cửa trước rồi đóng lại nó mới I'm READY. Em hỏi thợ thì kêu là do thời tiết nên thế, không có ảnh hưởng gì đến máy cả... Bó tay luôn.

Registered user
    Thanks
    16
    Chắc ko phải do thời tiết, vì lúc nào mở lên cũng bị vậy(buổi trưa nắng mở lên cũng bị) Phải 1 lúc mới dùng dc. Sáng nào quên không bật máy, khách vào là họ phải đợi đến bực mình.
    Pls...

Thành viên cấp 1
    Thanks
    16
    máy ricoh 6001 giống 1075 thôi mà. Mở lên phải mất mấy phút lận 2-3 phút . Khi mở cửa và đóng lại nó giảm còn 1 phút.
    vì nó có 2 đèn sấy thôi. Muốn nhanh mua máy cao hơn nữa như ricoh 2075 là 3 đèn sấy nên sẽ ready nhanh hơn. Coi công suất đi.

Máy 2075 có 3 đèn, công suất lần lượt là 550W, 650W và 280W.
    Máy 1075 có 2 đèn, công suất bằng nhau là 550W.

Registered user
    Thanks
    0
    Trích dẫn Nguyên văn bởi o0phantom0o Xem bài viết
    Con ricoh của em hiện tại bị lỗi khởi động khá lâu, khoảng 2-3 phút mới ready được (Trong khi khởi động em để ý thấy hộp từ và drum quay rất lâu).
    Lúc trước thì khoảng 30-40s là ready rồi.
    Mong mọi người giúp đỡ.
    Em cám ơn!
    Máy kiểm tra tất cả các thông số và tự cân chỉnh cho phù hợp mới cho Ready .Nếu không muốn thì chỉnh "Auto process control " SP3901- về 0 .Đây chỉ là chữa cháy tạ thời .
    Vấn đề chính là máy của bạn cần bảo trì toàn bộ cho thật sạch sẽ bộ mực từ,bộ drum và bộ sấy ( thermistor) .Kiểm tra các thông số chuẩn lại ,nếu làm các thao tác này máy vẫn khởi động lâu thì cần thay drum,gạt mới vì có thể drum mòn quá.

Registered user
    Thanks
    0
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tekken9999 Xem bài viết
    máy ricoh 6001 giống 1075 thôi mà. Mở lên phải mất mấy phút lận 2-3 phút . Khi mở cửa và đóng lại nó giảm còn 1 phút.
    vì nó có 2 đèn sấy thôi. Muốn nhanh mua máy cao hơn nữa như ricoh 2075 là 3 đèn sấy nên sẽ ready nhanh hơn. Coi công suất đi.

Máy 2075 có 3 đèn, công suất lần lượt là 550W, 650W và 280W.
    Máy 1075 có 2 đèn, công suất bằng nhau là 550W.
    Thông tin bạn tư vấn sai hoàn toàn ,MP6001 là model mới sấy nhanh 30 giây -rulo mỏng ,còn AF1075 rulo sấy dày nên thời gian khởi động 3-5 phút (không phải 3 bóng là sấy nhanh )....và còn nhiều khác nhau .Có thể xemqua catalog

Registered user
    Thanks
    16
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MDL COPIER Xem bài viết
    Máy kiểm tra tất cả các thông số và tự cân chỉnh cho phù hợp mới cho Ready .Nếu không muốn thì chỉnh "Auto process control " SP3901- về 0 .Đây chỉ là chữa cháy tạ thời .
    Vấn đề chính là máy của bạn cần bảo trì toàn bộ cho thật sạch sẽ bộ mực từ,bộ drum và bộ sấy ( thermistor) .Kiểm tra các thông số chuẩn lại ,nếu làm các thao tác này máy vẫn khởi động lâu thì cần thay drum,gạt mới vì có thể drum mòn quá.
    Bạn MDL nói đúng đó, do lúc đầu máy mình khởi động chỉ khoảng 30s thôi, sau này mới bị lỗi máy khởi động chậm vậy. Bạn có thể cho mình biết thông số chuẩn mà bạn nói ở trên là bao nhiêu không?để mình dễ kiểm tra hơn
    Cám ơn bạn nhé.

Thành viên cấp 1
    Thanks
    8
    mình đang tìm hiểu chính xác công xuất 2 bóng đèn của dòng máy MP 6001 này , anh nào biết chỉ giúp.

Registered user
    Thanks
    16
    Em hóng ạ.

Đã thay drum mới, đổ mực thải, kiểm tra sensor đo độ ẩm nằm phía dưới bình mực thải, cài đặt 1105 về mặc định.
    Máy cứ mới bật hoặc sau khi khởi động lại từ chế độ ngủ là phải 1 - 2 phút mới cho photo.
    nếu khách vội là toàn phải mở nắp máy ra đóng lại

Quyền hạn